ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-01-2013, 01:25   #1
atomic_car
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 atomic_car is on a distinguished road
เปๅ๕่โนกๅ่ํง Ecu แๅ้็เคใื่ํงเด๔นไแ่เใ๕โบคใ๑บ

พอดีหลังจากเปลี่ยนคอล์ยไปแล้วกลับมาอาการรถยังไม่ดี ขึ้น แถมได้กลิ่นไหม้ในรถ
เลยเปิดกล่องดู พบว่าลายวงจรไหม้ครับ เลยไปซื้อกล่องใหม่มาใส่ แต่ตอนนี้เหมือนเครื่องเดินไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ครับ เวลา ถอยหลัง จะมีกลิ่นน้ำมันออกมา และเครื่องไม่ค่อยมีแรงถอยด้วยครับ บางทีก็เป็นเวลาหักเลี้ยว เครื่องก็เบาเกือบดับเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นตรงไหนเลยครับ ใครพอทราบช่วยแนะนำทีครับ
atomic_car is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-01-2013, 08:42   #2
anankhet
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว anankhet

Car Brand: Isuzu D-Max LS Cab4 2003
Engine Type: 1UZ-FE 1996
คะแนน: 16 anankhet is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomic_car อ่านกระทู้
พอดีหลังจากเปลี่ยนคอล์ยไปแล้วกลับมาอาการรถยังไม่ดี ขึ้น แถมได้กลิ่นไหม้ในรถ
เลยเปิดกล่องดู พบว่าลายวงจรไหม้ครับ เลยไปซื้อกล่องใหม่มาใส่ แต่ตอนนี้เหมือนเครื่องเดินไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ครับ เวลา ถอยหลัง จะมีกลิ่นน้ำมันออกมา และเครื่องไม่ค่อยมีแรงถอยด้วยครับ บางทีก็เป็นเวลาหักเลี้ยว เครื่องก็เบาเกือบดับเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นตรงไหนเลยครับ ใครพอทราบช่วยแนะนำทีครับ
ตรวจดูสายน้ำมันจากถังดูก่อนนะครับ
anankhet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to anankhet For This Useful Post:
Apple JZ Power (28-01-2013)
เก่า 28-01-2013, 10:43   #3
mhomsolution
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว mhomsolution

Car Brand: MercedesBenz W126 / HaYa
Engine Type: UZ
คะแนน: 18 mhomsolution is on a distinguished road
ลองถามอาจารย์ตู่ดูครับ
mhomsolution is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-01-2013, 21:10   #4
MAMOTO3
Senior Member

รูปส่วนตัว MAMOTO3

Car Brand: BMW / TFR
Engine Type: 2JZ GE / 1uz fe
คะแนน: 13 MAMOTO3 is on a distinguished road
กล่องอีกนั่นแหละ ผทแนะว่าเอารถไปเชียงกงแล้วหากล่องมาสับอีกทีอาการนี ้เคยพบ
MAMOTO3 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to MAMOTO3 For This Useful Post:
nom (29-01-2013)
เก่า 28-01-2013, 21:25   #5
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
กลิ่นน้ำมัน้ชื้อเพลิงเลยเหรอครับ
ลองดูมีรั่วมีซึมหรือเปล่าครับ พวกเนีี่่้ยมันระเหยเร็ว

มีพี่ที่เค้าซ่อมตัว Cในกล่องได้นะครับลองดู

แต่กล่องที่ซื้อมาถ้าเสียไปเปลี่ยนก่อนก็ดีครับเสียด ายตัง

ผมหารูอยู่นาน มาเจอฝาถังเจ้าของมันเจาะรูต่อสายไฟมาติ๊กนอก ทองแดงพราวเลยนั่งอยู่บนระเบิดดีดีนี่เอง
เติมเต็มถังล้นนองพื้นเลย
Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Apple JZ Power For This Useful Post:
เก่า 28-01-2013, 23:20   #6
atomic_car
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 atomic_car is on a distinguished road
หลังจากกลับมาจากอู่ หายแล้วครับ สายหัวเทียนมันหักในครับ วัดติดบ้างไม่ติดบ้าง ก็เลยไปหาซื้อมาที่บางนาครับ ได้สายหัวเทียนยกชุด + ชุดคอลย์
1500 บาท เอามาเปลี่ยนครับ ทุกอาการหายหมดเลยครับ เครื่องดูมีกำลังเต็มที่เลยครับ ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ
ปล. อาการออกตัว จาก D ไป N กระตุกก็หายด้วยครับ

ขอบคุณครับ
atomic_car is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to atomic_car For This Useful Post:
ตอบกลับ