ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-05-2007, 16:16   #1
NATT1441
Junior Member

รูปส่วนตัว NATT1441

คะแนน: 0 NATT1441 is on a distinguished road
### ทีมงานและผู้ดูแลในเวปนี้คือใครกันบ้าง ผมขอบคุณด้วยใจจริงครับ ###

ทีมงานและผู้ดูแลในเวปนี้คือใครกันบ้าง ผมขอขอบคุณด้วยใจจริงครับ
ที่ทำให้ผมได้มีความรู้ เกี่ยวกับเครื่อง J และการซ่อมบำรุงรักษา
NATT1441 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 18:13   #2
Antternative
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Antternative

Car Brand: BMW "Don't Worry JZ Happy"
Engine Type: 1JZgte & FootBall, Golf
คะแนน: 18 Antternative is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Antternative
ผมเองก้อคิดเช่นนั้นถึงปกติผมจะมาคุยออกแนวกวนๆไร้สา ระ แต่สาระที่ผมได้อ่านไปก้อทำให้ผมไปบอกเล่ากับคนอื่นไ ด้ในสิ่งที่เราได้อ่านได้รู้ ผมเลยถือโอกาศนี้ขอบคุณทีมงานและผู้ดูแลเวบClubJZแห่ งนี้ด้วยอีกคนค๊าบ และหากมีสิ่งใดจะช่วยเหลือเวบเราได้ก้อยินดีค๊าบ
เก่า 09-05-2007, 19:46   #3
jzfanclub
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jzfanclub

Car Brand: 940 j โบ a 31 j โบ แจ็ส idsi ยาริส vvti
Engine Type: 1 JZ .2500 ชีชี T. ..AT idsi vvti
คะแนน: 18 jzfanclub is on a distinguished road
เข็มก็ต้องขอบคุณผู้บริหารเวปค่ะ
jzfanclub is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 20:42   #4
BMกินJ@clubjz
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว BMกินJ@clubjz

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ GTE Power by BLITZ
คะแนน: 19 BMกินJ@clubjz will become famous soon enoughBMกินJ@clubjz will become famous soon enough
ผมก็ต้องขอขอบคุณ เช่นเดียวกับท่านอื่นๆครับ เพราะผมก็ได้เรียนรู้ข้อมูลจากที่บ้านแห่งนี้เหมือนก ัน พี่ๆน้องๆในนี้Friendlyมากๆครับ เรียนรู้และแบ่งปันครับ

" When The Children Cry "
http://www.dailymotion.com/search/wh...dren-cry_music

ชอบ feel ในการขับรถใหญ่ๆ แต่ให้มันไปแบบรถเล็กๆ
ชีวิตจริง.....มี TAKE เดียว
Because ... LIFE's SHORT

BMกินJ@clubjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 20:57   #5
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
ขอบคุณอีกคนด้วยครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 21:39   #6
ton w123

รูปส่วนตัว ton w123

Car Brand: BENZ w123
Engine Type: 2J-GE + LPG หัวฉีด (AG)
คะแนน: 18 ton w123 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ton w123
ผมได้ความรู้ เรื่องเครื่องก็มาจากเว็บดีละคับ

ขอขอบคุณพี่ๆๆ ทีมงานมากๆๆนะคับ
ton w123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 22:03   #7
Chili

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
ขอบคุณด้วยใจจริงๆครับ ได้ความรู้เยอะจากเวปนี้สมกับคำว่า "แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ." จริงๆครับ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 23:11   #8
jing

รูปส่วนตัว jing

Car Brand: Mazda B2200
Engine Type: 1.2JZ-GTE M/T TD07s
คะแนน: 18 jing is on a distinguished road
ผมตัดสินใจวางเจก็จากเวปนี้แหละคร๊าบ .... ขอบคุณครับ

ผ่านชลบุรี แวะมาทักทายกันนะครับ

รับสั่งทำกระทะล้อเหล็ก ผ่าล้อ ใครสงสัย เชิญสอบถามได้ครับ
jing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2007, 23:42   #9
ble

คะแนน: 0 ble is on a distinguished road
ผมก็อีกคน ที่ตัดสินใจวาง 2JZ-GE VVT-i จากเวปนี้ครับ เพราะเพื่อนๆ พี่ๆ ในคลับนี้เป็นที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมมากครับ ต้องขอบคุณผู้ดูแลเวปเป็นอย่างสูง
ble is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 08:16   #10
najake@lampang
Senior Member

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
ที่นี่ มีแต่เพื่อนและพี่น้องครับ

ที่มาที่ไปของเวปนี้ มีมานานน่าจะร่วม 6 ปีนะครับ
แรกเริ่มเดิมที
มาจากคุณแมก SET UP สมัยก่อนแกเล่นอีโวมาก่อน
จากนั้นผันตัวเอง มาเล่นเครื่อง 2JZGTE เลยคิดที่จะทำเวปแห่งนี้
ร่วมกับคนที่มีความรู้ทางด้านนี้ คือ คุณซาบะ
และได้จดโดเมน ในชื่อ clubjz.com ในชื่อของคุณ ซาบะ
โดยยุคนั้น จะมีคุณ mac300zx คอยดูแลคอยตอบคำถาม
ตามประสาคนที่เล่นมาก่อนมีประสพการณ์มาแชร์กัน

คุณ โจ เป็นอีกคนที่เข้ามาในยุคนั้น ในแนวของ จูนเนอร์ ที่เล่นกะกล่อง มายุคแรก ๆ
คุณหนุ่ม โคราช ที่ถนัดงานวายริ่ง งานอิเลคโทรนิคด้านนี้
มาช่วยกันตอบคำถาม มาแชร์ประสพการณ์ คำแนะนำต่าง ๆ และมี มิตติ้งหลายครั้ง

คลับเจ มีปัญหาหนัก ๆ มาหนนึง
ด้วยกระแสที่เป็นเวปมาแรง เวปกันเอง เวปน้องพี่
ไม่มีธุรกิจมาเกี่ยวข้อง ที่นี่จึงอิสระ
เพราะทั้งคนลงทุนเรื่องค่าเช่าโดเมน ค่าเช่าพื้นที่เซิรฟเวอร์
เจ้าของเวป เป็นคนออกค่าใช้จ่ายเอง
การเก็บค่าสมาชิกเพียวคนละ 300 บาทมันก้อไม่ได้มีมูลค่าอะไรมากมาย
ซึ่งมันไม่ได้พอกะค่าใช้จ่าย ค่าเมนเทนระบบต่าง ๆ อยู่แล้ว

กระแสความมาแรงของคลับเจ
จึงโดนเบรคด้วย ล๊อคอินแห่งความทรงจำ ( คุณ แรงสัด ) ขอนุยาดพาดพิงนะครับ
เพราะนี่คือประวัติศาสตร์ ของวงการเวปไซด์รถซิ่งเมืองไทย
ลอคอิน แรงสัด ได้เข้ามาโพสคำรุนแรงถ้อยคำไม่สุภาพ
เป็นช่วงเวลา 2-3 เดือน ซึ่งระบบไม่สามารถที่จะจัดการได้
เนื่องจาก เซิร์ฟ เวอร์ยุคนั้น ฝากแปะที่อื่น หมายถึงเช่าที่อื่น
การจัดการจึงทำไม่ได้

ทีมบริหาร คุณแมค คุณโจ เฮียก๊อดจิ จึงตัดสินใจปิดเวปชั่วคราว

และหลังจากนั้น ได้แอดมินคนปัจจุบัน
มืออาชีพมาเป็น แอดมิน ผู้ดูแลระบบคือคุณ กอร์ฟสุดหล่อตอนนี้
ซึ่งก้อเป็นพี่น้อง สายรถซิ่งที่ เวปมาสเตอร์ไว้วางใจ
และได้ขอจดโดเมนใหม่ ในชื่อ clubjz.net
และดูแลระบบเอง เช่าเซิร์ฟเวอร์ใหม่เอง ซึ่งสามารถดูแลได้มากขึ้น

ข้อมูลสำคัญบางส่วน จากเวปเดิม จึงไม่สามารถดึงมาได้ทั้งหมด
ด้วยเหตุผลเบื้องลึกบางประการ
ที่ไม่สามารถชี้แจง ในที่นี้ได้

ปัจจุบันนี้
ที่แห่งนี้ยังคงตามเจตนาได้เป็นอย่างดี ที่คุณแมค คุณโจ
และเพื่อน ๆ ที่ก่อตั้งในยุคแรกเริ่ม วางเจตนารมย์ไว้
ตามที่พวกเราได้สัมผัสกันเช่นทุกวันนี้ ว่าที่นี่มีแต่

มิตรภาพและความจริงใจ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย najake@lampang : 10-05-2007 เมื่อ 08:31.
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 6 Users Say Thank You to najake@lampang For This Useful Post:
bokyod (27-11-2009), JZ_P_MAYIM (05-11-2009), kengz (06-01-2010), kkk (11-01-2010), pookza (13-11-2009), sumitr (04-11-2009)
เก่า 10-05-2007, 09:18   #11
Antternative

รูปส่วนตัว Antternative

Car Brand: BMW "Don't Worry JZ Happy"
Engine Type: 1JZgte & FootBall, Golf
คะแนน: 18 Antternative is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Antternative
งั้นผมขอถือโอกาศตรงนี้ บอกความประสงค์ของเพื่อนๆสมาชิกบางส่วนที่คิดตรงกันก ่อนนะค๊าบ คือพวกผมมีความคิดจะช่วยกันพัฒนาเวบของเราให้สมบูรณ์ มากขึ้น โดยอาจมีการเพิ่มทุนสนับสนุนลงไปเป็นรายปี(สมาชิกสีน ้ำเงิน) เพื่อใช้ในการทำกิจกรรมต่างๆของทางเวบในอนาคต หรือการขยายขนาดของเวบให้ใหญ่ขึ้นตามจำนวนสมาชิกที่เ พิ่มมากขึ้น รวมทั้งการจัดการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกที่มีความเดือ ดร้อนต่างๆ นี่ก้อเป็นความคิดส่วนนึงของพวกเราค๊าบ
เก่า 10-05-2007, 09:34   #12
ape

รูปส่วนตัว ape

คะแนน: 18 ape is on a distinguished road
ขอให้รวยครับ
ape is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 09:48   #13
Mr.Bjz

รูปส่วนตัว Mr.Bjz

Car Brand: ISUZU TROOPER LS 4WD
Engine Type: 1JZ-GTE Auto
ที่อยู่: 130/156 มบ.สัมมากร รังสิต คลอง 7 ถนนรังสิต-นครนายก ธัญบุรี ปทุมธานี GPS: N14 01.217' E100 45.900'
คะแนน: 18 Mr.Bjz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang
ที่นี่ มีแต่เพื่อนและพี่น้องครับ

ที่มาที่ไปของเวปนี้ มีมานานน่าจะร่วม 6 ปีนะครับ
แรกเริ่มเดิมที
มาจากคุณแมก SET UP สมัยก่อนแกเล่นอีโวมาก่อน
จากนั้นผันตัวเอง มาเล่นเครื่อง 2JZGTE เลยคิดที่จะทำเวปแห่งนี้
ร่วมกับคนที่มีความรู้ทางด้านนี้ คือ คุณซาบะ
และได้จดโดเมน ในชื่อ clubjz.com ในชื่อของคุณ ซาบะ
โดยยุคนั้น จะมีคุณ mac300zx คอยดูแลคอยตอบคำถาม
ตามประสาคนที่เล่นมาก่อนมีประสพการณ์มาแชร์กัน

คุณ โจ เป็นอีกคนที่เข้ามาในยุคนั้น ในแนวของ จูนเนอร์ ที่เล่นกะกล่อง มายุคแรก ๆ
คุณหนุ่ม โคราช ที่ถนัดงานวายริ่ง งานอิเลคโทรนิคด้านนี้
มาช่วยกันตอบคำถาม มาแชร์ประสพการณ์ คำแนะนำต่าง ๆ และมี มิตติ้งหลายครั้ง

คลับเจ มีปัญหาหนัก ๆ มาหนนึง
ด้วยกระแสที่เป็นเวปมาแรง เวปกันเอง เวปน้องพี่
ไม่มีธุรกิจมาเกี่ยวข้อง ที่นี่จึงอิสระ
เพราะทั้งคนลงทุนเรื่องค่าเช่าโดเมน ค่าเช่าพื้นที่เซิรฟเวอร์
เจ้าของเวป เป็นคนออกค่าใช้จ่ายเอง
การเก็บค่าสมาชิกเพียวคนละ 300 บาทมันก้อไม่ได้มีมูลค่าอะไรมากมาย
ซึ่งมันไม่ได้พอกะค่าใช้จ่าย ค่าเมนเทนระบบต่าง ๆ อยู่แล้ว

กระแสความมาแรงของคลับเจ
จึงโดนเบรคด้วย ล๊อคอินแห่งความทรงจำ ( คุณ แรงสัด ) ขอนุยาดพาดพิงนะครับ
เพราะนี่คือประวัติศาสตร์ ของวงการเวปไซด์รถซิ่งเมืองไทย
ลอคอิน แรงสัด ได้เข้ามาโพสคำรุนแรงถ้อยคำไม่สุภาพ
เป็นช่วงเวลา 2-3 เดือน ซึ่งระบบไม่สามารถที่จะจัดการได้
เนื่องจาก เซิร์ฟ เวอร์ยุคนั้น ฝากแปะที่อื่น หมายถึงเช่าที่อื่น
การจัดการจึงทำไม่ได้

ทีมบริหาร คุณแมค คุณโจ เฮียก๊อดจิ จึงตัดสินใจปิดเวปชั่วคราว

และหลังจากนั้น ได้แอดมินคนปัจจุบัน
มืออาชีพมาเป็น แอดมิน ผู้ดูแลระบบคือคุณ กอร์ฟสุดหล่อตอนนี้
ซึ่งก้อเป็นพี่น้อง สายรถซิ่งที่ เวปมาสเตอร์ไว้วางใจ
และได้ขอจดโดเมนใหม่ ในชื่อ clubjz.net
และดูแลระบบเอง เช่าเซิร์ฟเวอร์ใหม่เอง ซึ่งสามารถดูแลได้มากขึ้น

ข้อมูลสำคัญบางส่วน จากเวปเดิม จึงไม่สามารถดึงมาได้ทั้งหมด
ด้วยเหตุผลเบื้องลึกบางประการ
ที่ไม่สามารถชี้แจง ในที่นี้ได้

ปัจจุบันนี้
ที่แห่งนี้ยังคงตามเจตนาได้เป็นอย่างดี ที่คุณแมค คุณโจ
และเพื่อน ๆ ที่ก่อตั้งในยุคแรกเริ่ม วางเจตนารมย์ไว้
ตามที่พวกเราได้สัมผัสกันเช่นทุกวันนี้ ว่าที่นี่มีแต่

มิตรภาพและความจริงใจ
โอ้ ถ้ามีแต่มิตรภาพคงไปไม่ถึงบ้านน้าเจคแน่ๆ ต้องมีพหลโยธินด้วยดิครับ อิอิ แซวๆ
เก่า 10-05-2007, 10:01   #14
HS9KRM

รูปส่วนตัว HS9KRM

Car Brand: Ford Ranger
Engine Type: 2JZ-GTE HX40 บุ้ทเต็มเหนี่ยว ที่เกียร์รับไหว
คะแนน: 18 HS9KRM is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing
ผมตัดสินใจวางเจก็จากเวปนี้แหละคร๊าบ .... ขอบคุณครับ
กราบขอบพระคุณผู้มีพระคุณทุกท่าน ผู้ก่อตั้ง ผู้สานต่อ เเละที่สำคัญเพื่อนๆทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาให้ความ รู้ และเหตุผลที่ผมลงเครื่องเจ เหมือนคุณจิ้ง ครับเพราะมีเวบ นี้ คอยเป็นback ให้
HS9KRM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 10:09   #15
arm9

รูปส่วนตัว arm9

Car Brand: w123
Engine Type: 1 jge
คะแนน: 0 arm9 is on a distinguished road
ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ..........thank you
arm9 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 10:23   #16
najake@lampang

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
จริง ๆ ...แล้ว ตอนนี้ ช่วงนี้
ยังถือว่าเป็นการเพาะบ่มกันใหม่นะครับ

สมาชิกจากคลับตอนแรก ๆ ที่ยังเข้ามาสู่เจน สองคือช่วงนี้
ก้อยังอยู่กันไม่ครบ อาจจะหานหน้าหายตาไปตามยุคสมัย
สมาชิกใหม่ ก้อมีกันเข้ามามาก

ช่วงนี้ จึงมองว่าเป็นการเพาะบ่ม ให้สมาชิกถาวร
มีมากขึ้นและสนิทสนม ช่วยเหลือเกื้อกูลกันมากขึ้น
แล้วความมี เสถียรภาพก้อจะตามมา
ความเป็น ทรินิตี้ รักใครปึกแผ่น ก้อจะตามมา

ถึงตอนนั้น คงได้มีอะไร มากมายกว่านี้
อย่าลืมว่า ตอนนี้ถือว่าเป็นการเริ่มต้นใหม่ ของเวปอีกครั้ง
ก้อราว ๆ ปลายปีที่ผ่านมานี่เอง

ถ้าทุกอย่างลงตัวแล้ว
ครรลองต่าง ๆ จะตามมา
และพวกเราทุกคนต้องมีส่วนในการจัดการ สังคม ของพวกเราอยู่แล้วครับ
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 10:28   #17
อาลี บาบา

รูปส่วนตัว อาลี บาบา

Car Brand: VAN HERO 2J GE
Engine Type: DRINKING
คะแนน: 0 อาลี บาบา is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง อาลี บาบา
อบอุ่นเสมอครับ เมื่อเข้ามาในเวปเหมือนพี่น้องกันเสมอ
อาลี บาบา is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 10:56   #18
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ antternative
งั้นผมขอถือโอกาศตรงนี้ บอกความประสงค์ของเพื่อนๆสมาชิกบางส่วนที่คิดตรงกันก ่อนนะค๊าบ คือพวกผมมีความคิดจะช่วยกันพัฒนาเวบของเราให้สมบูรณ์ มากขึ้น โดยอาจมีการเพิ่มทุนสนับสนุนลงไปเป็นรายปี(สมาชิกสีน ้ำเงิน) เพื่อใช้ในการทำกิจกรรมต่างๆของทางเวบในอนาคต หรือการขยายขนาดของเวบให้ใหญ่ขึ้นตามจำนวนสมาชิกที่เ พิ่มมากขึ้น รวมทั้งการจัดการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกที่มีความเดือ ดร้อนต่างๆ นี่ก้อเป็นความคิดส่วนนึงของพวกเราค๊าบ
จัดไปครับ
เอาด้วย
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-05-2007, 11:00   #19
Joe@ClubJZ