ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-10-2013, 17:25   #1
Aushdang
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1JZ vvtiTurbo
คะแนน: 0 Aushdang is on a distinguished road
740แปลงเบรคอริสโต

ใครมีรูปแบบแปลงขาเบรคเสริม.รบกวนหน่อยคัฟ:emo_toon0 6:
Aushdang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-10-2013, 13:49   #2
Aushdang

คะแนน: 0 Aushdang is on a distinguished road
ขอวิธี ไล่วงจรเบรคด้วยคร๊า

ปั๊มเบรกหน้า วอลโว่ มีสายเบรค 2 เส้น อริสโต้ มีเส้นเดียว ไล่วงจร อย่างไรดี คัฟ

ผมทำได้แล้ว คัฟ
Aushdang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-01-2014, 22:38   #3
Aushdang

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aushdang อ่านกระทู้
ปั๊มเบรกหน้า วอลโว่ มีสายเบรค 2 เส้น อริสโต้ มีเส้นเดียว ไล่วงจร อย่างไรดี คัฟ

ผมทำได้แล้ว คัฟ
สนจัยถามได้คัฟ 08 46428368
เก่า 11-02-2014, 21:58   #4
k88
ClubJZ Full Member 2557

คะแนน: 0 k88 is on a distinguished road
แปลงเบรค

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aushdang อ่านกระทู้
สนจัยถามได้คัฟ 08 46428368
รบกวนลงรูปให้ดูด้วยใด้ไม๊ครับ ผมใช้volvo960 สนใจอยากแปลงเบรคบ้าง
ขอดูทั้งด้านนอก ด้านในล้อด้วยนะครับ
k88 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-02-2014, 11:59   #5
Aushdang

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k88 อ่านกระทู้
รบกวนลงรูปให้ดูด้วยใด้ไม๊ครับ ผมใช้volvo960 สนใจอยากแปลงเบรคบ้าง
ขอดูทั้งด้านนอก ด้านในล้อด้วยนะครับ
ก่อนอื่นต้องขอโทด.ทื่ไม่ว่างตอบครับ. ต้องการที่จะแปลงปั๊มเบรกเอง.หรือ.ให้ร้านทำครับ จะได้อธิบายถูกต้องครับ.

ก่อนอื่นต้องหา ปั๊มเบรกอริสโต้ พร้อมจานดิสเบรกก่อน แล้วขึ้นแม่แรง ถอดโชีคอัฟหน้า เข้าโรงกลึง ทำขายึดปั๊มเบรคใหม่ แทนขาเดิม และสร้างสแปเซอร์ ดุมล้อใหม่ด้วยเป็น5รู108ออก5รู114.3 เพื่อจัดปั๊มดิสเบรกอริสโต้ ให้ได้ระยะที่เหมาะสม
แล้วนำเอาปั๊มเบรกอริสโต้ พร้อมจานมาเกาะที่สแปเซอร์แทน เจาะ รุจานเพื่อการระบายความร้อนได้ดี ขึ้น แล้วแปลง สายน้ำมันเบรกใหม่ เข้าร้านไฮโดลิก เพื่อตัดต่อ หัวสายของวอลโว่ ให้เข้ากับ อริสโต้ หลังจากนั้นก็ ไล่น้ำมันเบรกใหม่ 4ล้อ
ก็เป็นอันเสด เรียบร้อย
The Following User Says Thank You to Aushdang For This Useful Post:
ลุงอ่อง (24-09-2014)
เก่า 24-03-2014, 21:35   #6
au2oha

คะแนน: 0 au2oha is on a distinguished road
สนใจเหมือนกันครับ ของผมเป็น 740 ครับ ผมขอรายละเอียดทั้งจาน ทั้งแม่ปั๊ม อ่ะครับจะลองทำเองดูครับ ขอบคุณครับ
sopon.kh@egat.co.th รบกวนด้วยนะครับ
au2oha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to au2oha For This Useful Post:
Aushdang (28-04-2014)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว