ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 12-09-2012, 16:56   #1
oattoz
ClubJZ Web Register

Car Brand: Bnze W123
Engine Type: 2JZ GE Auto
คะแนน: 0 oattoz is on a distinguished road
มิกซ์ฟูนากิ 4 ทาง

สอบถามพี่ๆกันหน่อยครับ พี่ๆท่านใดใช้มิกซ์เซอร์แก๊สฟูนากิ 4 ทาง หรือ ทางเดียวบ้างครับ ใส่แล้วเป็นอย่างไร อัตราเร่งเป็นไงบ้างในรอบสูง(เดินทางไกล) แล้วถ้าใช้งานประจำวันได้ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอความรู้ข้อมูลหน่อยครับ
oattoz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-09-2012, 17:19   #2
samasun_007
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว samasun_007

Car Brand: D-MAX SUPRA,TOYOTA TT141
Engine Type: 3jz-gte
คะแนน: 16 samasun_007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oattoz อ่านกระทู้
สอบถามพี่ๆกันหน่อยครับ พี่ๆท่านใดใช้มิกซ์เซอร์แก๊สฟูนากิ 4 ทาง หรือ ทางเดียวบ้างครับ ใส่แล้วเป็นอย่างไร อัตราเร่งเป็นไงบ้างในรอบสูง(เดินทางไกล) แล้วถ้าใช้งานประจำวันได้ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอความรู้ข้อมูลหน่อยครับ
เคยมีลูกค้าซื้อมาให้ใส่ไม่เห็นผลนอกจากกินมากขึ้น(ห รือป่าวเค้าว่ามา)ตอนนี้กลับไปใส่แบบ1เวย์เเล้วครับ เค้าว่าวิ่งไม่ต่างกันออกต่างจังหวัดบ่อยด้วยกินน้อย ลง ยังงัยรอท่านอื่นอีกน่ะครับ
เก่า 14-09-2012, 14:52   #3
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
ใช้แบบทางเดียวอยู่ กินมากกว่ามิกซ์ธรรมดา แต่วิ่งดีกว่า

"ความแรงกับความประหยัดมักสวนทางกันเสมอ"
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-09-2012, 03:31   #4
Aood-vvti

คะแนน: 0 Aood-vvti is on a distinguished road
ผมเคยใช้กับ Lamda Control วิ่งดีและประหยัดครับ
เคยใช้กับ Volvo 940 Turbo, Cameo 2jz-vvti
เป็น Lamda ทั้งคู่

แต่ใช้เดี่ยวๆ แล้วเปลือง และวิ่งไม่แตกต่างเท่าไหร่นะผมว่า Cameo คันเดียวกัน เปลืองมากขึ้น, BMW 2jz-GE กินมากหน่อย แต่ก็ OK วิ่ง 180 ได้สบายๆ

ต้องลองดูเองครับ ถ้าใจมันอยาก ก็อย่าไปกลัว ที่แน่ๆ ไม่ทำให้รถพังครับ
Aood-vvti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-09-2012, 22:24   #5
ลุงเหน่ง
Senior Member

รูปส่วนตัว ลุงเหน่ง

Car Brand: FORD RANGER 8 ช่อง 4WD 4Dr.
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ชนเกียร์เดิมขับ4
คะแนน: 18 ลุงเหน่ง is on a distinguished road
แล้วจริงไหมครับที่4ทางแก๊สกับอากาศผสมกันได้ดีกว่าท างเดียว หรือคิดไปเอง บางคันเห็นเข้า8ทาง
ลุงเหน่ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-10-2012, 13:57   #6
oattoz

Car Brand: Bnze W123
Engine Type: 2JZ GE Auto
คะแนน: 0 oattoz is on a distinguished road
ศึกษาแล้วครับพี่ๆ ไอ้การเข้า4ทาง8ทาง เพื่อต้องการให้รอบสูงเครื่องมีแก๊สเพียงพอครับ เพราะมิกซ์4ทาง8ทาง มีอัตราการไหลของแก๊สที่มากกว่าทางเดียวครับ เพราะฉนั้นรอบต่ำไม่มีประโยชน์ครับ กินมากกว่าสถานเดียวครับ แต่ถ้าวิ่งทางไกล ความเร็วสูงหรือผู้ที่ชอบความแรงมันช่วยได้ครับ วิ่งดี รอบไม่ตก กำลังมาเห็นๆครับ (เนื่องจากไปดูและคุยจากคนที่ใช้งานจริงมาครับ ขานี้ขับรถเร็ว แรงตลอด)
oattoz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว