ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-12-2010, 10:39   #1
kt000000
Junior Member

รูปส่วนตัว kt000000

Car Brand: Holden
Engine Type: 2J GTE 5MT
คะแนน: 0 kt000000 is on a distinguished road
อยากทราบราคาแพท้ายskylineพร้อมแปลง

ขอโทษที่หายไปนานครับ พอดีไม่มีเวลาเล่น กลับมาคราวนี้ รถผมไปหลุดโค้งมา ทำให้ปีกนกหลังหัก ช่วงล่างเสียหายอย่างมาก ตอนนี้เลยอยากเปลี่ยนจากคานแข็งมาใช้แบบอิสระของ skyline คืออยากจะยกมาทั่งแพเอามาทุกอย่างเลย อยากทราบว่าราคาแพท้ายตอนนี้เท่าไรค่าแปลงอีกเท่าไร แล้วแพท้ายของตัวไหนดี ระหว่าง r32 กับ r33 เอาแบบมีเต็ดนะครับ
kt000000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-12-2010, 19:36   #2
น้าริน

คะแนน: 0 น้าริน is on a distinguished road
Smile

ขอเข้ามาแจม กระทู้ ชาว Holden ด้วย เห็นสวยๆหลายคัน ..ผมเองใช้ใกล้เคียง ค่ายเดีวกัน Omega B MV6 ข้ามมาเป็น 2JGE มา ได้ 3 ปี แล้ว ...ครับ ...
น้าริน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-04-2011, 08:10   #3
lak101
ClubJZ Web Register

Car Brand: holden torana
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 lak101 is on a distinguished road
Holdenอีกคนครับ

แนะนำตัวครับ..ผมเล็ก..HODEN TORANA..
ลง 1jz ge vvti เฟืองท้ายหอนไปแล้ว ทำไงดีครับ
ใช้เฟืองท้ายของอะไรใส่ดีครับ....ขอบคุณทุกคน
lak101 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-04-2011, 16:17   #4
Muaythai

Car Brand: Holden Calais VL
Engine Type: 1Jz-GE BlackCover + Lpg
คะแนน: 0 Muaythai is on a distinguished road
Smile ยกแพท้าย?

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kt000000 อ่านกระทู้
ขอโทษที่หายไปนานครับ พอดีไม่มีเวลาเล่น กลับมาคราวนี้ รถผมไปหลุดโค้งมา ทำให้ปีกนกหลังหัก ช่วงล่างเสียหายอย่างมาก ตอนนี้เลยอยากเปลี่ยนจากคานแข็งมาใช้แบบอิสระของ skyline คืออยากจะยกมาทั่งแพเอามาทุกอย่างเลย อยากทราบว่าราคาแพท้ายตอนนี้เท่าไรค่าแปลงอีกเท่าไร แล้วแพท้ายของตัวไหนดี ระหว่าง r32 กับ r33 เอาแบบมีเต็ดนะครับ
ช่วงล่างใหม่เป็นยังไงบ้างครับ ตกลงแปลงใส่ของรุ่นอะไร คืบหน้ายังไง บอกสมาชิกด้วยครับ เป็นความรู้ครับ
Muaythai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ