ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-01-2012, 21:22   #761
chananate_kal
Junior Member

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ร้านไหนที่มีเครื่อง VVTi เยอะๆมั่งอะคร้าฟน้า...
ผมไม่สันทัด วันนี้ไปเดินดูเครื่องที่เซียงกงบางนา ( หรือบางพลี ) หว่า ...

เครื่อง 2 JZ Vvti เพียบครับ ราคาก็ 24 - 25 เอง

เกลือนเลยก็ว่าได้ ส่วนเครื่อง 2 JZ GE วันนี้เห็นต่ำสุด ก็ 30000 ในตัวยอยยาง ส่วนยอยสวม + 2000

จนถึง 35000 เลยครับ แล้วไม่มีของเสียด้วยครับ

เฮออ
chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to chananate_kal For This Useful Post:
commusio (28-01-2012), membervip (27-02-2012), sompol (05-02-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 25-01-2012, 21:28   #762
Eak239
Senior Member

รูปส่วนตัว Eak239

Car Brand: mitsubishi Benz nissan toyota
Engine Type: 4d56 1jz-ge 1jz-gte 2jz-gte ca18det 4ag
คะแนน: 14 Eak239 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ร้านไหนที่มีเครื่อง VVTi เยอะๆมั่งอะคร้าฟน้า...
แหม่ เล่นถามทางลัดเลยนะ ร้านปิ่นประทาน เครื่อง 1-2j gte vvit เยอะ แต่บอกผ่านราคาสูง เพราะเค้าปล่อยของให้ร้านเล็กแล้วกันราคาให้กันร้านเ ล็กลูกข่ายย่านนั้นและย่านประทุมวัน แต่มีอีก 3 ร้าน เครื่องสวยราคาก็สวย ถ้าจำไม่ผิด ซอย5กับ7 ต้องขอเวลาค้นนามบัตรแปบนึงแล้วเดี๋ยวจะ PM ตามไปให้ นานๆจะเอา vvti มาสักตัวนึง ลืม เดี๋ยว ไงจะเอามาลงให้ครับ ตอนนี้ก็ลองโทรไปฟังราคาคันหูฉีกจากร้านปิ่นเล่นๆก่อ นได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 25-01-2012 เมื่อ 21:57.
Eak239 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
commusio (28-01-2012), sompol (05-02-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 25-01-2012, 21:35   #763
Eak239

Car Brand: mitsubishi Benz nissan toyota
Engine Type: 4d56 1jz-ge 1jz-gte 2jz-gte ca18det 4ag
คะแนน: 14 Eak239 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chananate_kal อ่านกระทู้
ผมไม่สันทัด วันนี้ไปเดินดูเครื่องที่เซียงกงบางนา ( หรือบางพลี ) หว่า ...

เครื่อง 2 JZ Vvti เพียบครับ ราคาก็ 24 - 25 เอง

เกลือนเลยก็ว่าได้ ส่วนเครื่อง 2 JZ GE วันนี้เห็นต่ำสุด ก็ 30000 ในตัวยอยยาง ส่วนยอยสวม + 2000

จนถึง 35000 เลยครับ แล้วไม่มีของเสียด้วยครับ

เฮออ
ไหงราคากลับกันไปหมด ถ้าราคาขนาดนั้นหย่าเอามาเดี๋ยวจะอธิบายให้ฟัง ตอนผมไปวันเสาร์ที่ผ่านมา 2jz ge ร้านซอย5 ราคามันแค่ 24000-26000นิครับ ราคาพอๆกันทั้งธรรมดาและ vvti แต่ vvti จะหาสวยๆง่ายกว่า เช็คจากร้านปิ่นแล้วนะครับราคาสูงสุดยังแค่ 27000 ส่วนถ้าราคา 2j ge ธรรมดาไม่ vvti ราคาที่น้าบอกมา 35000 ผมว่าเค้าคงเห็นน้าเป็นหมูเค้าแล้วล่ะครับจึงแกล้งโข กราคาสูงซะขนาดนั้น ให้เค้าเก็บไว้เถอะครับอย่าได้ตกเป็นเหยื่อหลงซื้อมา ยังไงก็ขายไม่ออกแน่นอน เพราะราคามันชนกัน 1jz gte ยังไงก็2j geขายไม่ได้อย่างแน่นอนถ้าร้านเล่นปั่นดันราคา ถึง 35000 เนี่ย ไม่ออกแน่นอนนอกจากจะเจอหมู เหยื่อติดกับหลงซื้อ

เหตุการณ์มันเป็นแบบนี้ครับ ราคา 2 j ge ก่อนหน้านี้ เมื่อ2-3อาทิตย์ที่แล้วช่วงปีใหม่ เค้าดั้มราคาลงมาแตะที่เพดาน 22000 กันด้วยซ้ำตามสภาพ ทั้งย่าน เพราะข่าว ของล็อตหน้าราคามาถูกและ demand vvti สูง กำลังมาแรงมากเพราะมันสดช่างที่รับวางvvti เก่งก็เริ่มแพร่หลายค่าวางถูกลงด้วยกระแสตอบรับหลังๆ นี้จึงดีกว่ายอดขายสูงกว่าตัวธรรมดา จนหลายร้านที่เป็นลูกข่ายย่อย(ยี่ปั๊ว ซาปั๊ว) ที่รับของจากร้านใหญ่อีกทีรีบของปล่อยออกไปจนหมด เพื่อป้องกันความเสี่ยงที่จะขาดทุนและติดมือ (ข่าววงในมันออกมาว่าของล็อตใหม่ราคาถูกลง vvti ถูกลงขายดีกว่าด้วย) และเตรียมทุนไว้ช้อนซื้อของในล็อตที่กำลังเข้ามานี้ และมีข่าวจากวงในว่าราคาล็อตใหม่จะถูกกว่าด้วย เลยแห่กันขายพรึบในช่วงที่ผ่านมา
คาดว่าร้านที่มีเหลือตอนนี้คงเล่นหัวหมอครับ ของในหลายร้านหมดจึงเล่นเกมส์ขึ้นราคาของแกล้งเล่นละ ครยังกะละครหลังข่าวทำเป็นว่าช่วงนี้ของขาดครับ เพราะมันรู้ข่าววงในไงว่าของล็อตหน้า vvti มาเยอะ และราคาถูกลง ตอนนี้มันก็เริ่มลงอยู่แต่ยังแกล้งทำเป็นกื๋อๆกัน หยั่งเชิงกัน ยิ่งราคาเชื้อเพลิงทั้งแก๊ส และน้ำมันขึ้นแบบนี้ มันอ่อนไหวง่ายครับ รอดูเรื่อยๆดีกว่าครับ เดี๋ยวมีราคาร่วงให้เห็นแบบที่ผ่านมาครับ
รอครับ ของกำลังเข้ามาใหม่อีกครับ vvti ราคาถูกลงมีให้ได้เล่นแน่ครับ ได้รับคำยืนยันแล้วหลายร้าน
อัพเดท ข่าวล่าสุด เพิ่งโทรหาพรรคพวกกัน บอกว่า ตอนนี้เค้ากำลังปั่นราคาเครื่อง ที่ไม่ใช่ vvti กันอยู่ครับ เพราะของล็อตหน้าข่าวลือว่า vvti เยอะ(ก็vvti มันขายดีกว่าสดกว่าช่างเริ่มวางเป็นเยอะเลยเอามาเยอะ ขึ้น) เค้าเลยเริ่มเล่นละครกันอีกแล้วว่าตัวธรรมดาของขาด แต่ถ้าเป็นแบบนี้ คนมีหัวคิดทันเกมส์ก็หันไปเล่น vvti ครับ สักพักก็จะมี นายทุนเอาตัวเก่าเข้ามาเองอีกแหละครับ รอสักพักไม่ต้องรีบร้อน ธุรกิจเดี๋ยวนี้ เชือดเฉือนแข่งกันจะตายไปครับ ใจเย็นนิดนึงเดี๋ยวมันก็มีนายทุนคู่แข่งเอามาขายแข่ง ครับ เหนือฟ้ามักมีฟ้าเสมอครับ เห็นการตลอดในวงการส่วนนี้มาหลายปีแล้วครับ เป็นแบบนี้เสมอ มากว่า20ปีแล้ว ตั่งกะสมัยเครื่องคาบูสู้รบกับเครื่องหัวฉีดสมัยโน้น ก็เป็นแบบนี้ทีนึงแล้วครับ อ้างหัวฉีดซ่อมยากต่างๆนาๆ เดี๋ยวนี้เป็นไง ฉีดกันรึ่มทั่วบ้านทั่วเมือง ไงตัวเก่าราคามันก็ต้องถูกกว่าตัวใหม่เสมอครับ ไม่เชื่อก็ดูราคา เครื่องคาร์บูวันนี้สิ ที่ตอนหัวฉีดเข้ามาใหม่ๆร้านแกล้งดันเครื่องรุ่นเก่า คาบูดันราคากันแพงกว่าหัวฉีด เดี๋ยวนี้เป็นไง ไม่มีราคาไปแล้วไอร้านที่หัวหมอกักตุนไว้ขายแพงๆ ตอนนี้ก็เจ๊งล้มหายกันไปหมดแล้วครับ (แบบที่คุณเจอมาตอนนี้ถ้าร้านที่คุณเจอมานั้นถ้าเค้า ยังคิดไม่ได้ยึดติดเก่าๆเดี๋ยวเค้าก็จะเป็นแบบนี้แหล ะครับ ตกยุค ติดมือและเจ๊งในที่สุดไปไม่รอดสักราย เว้นแต่ว่าเล่นฉาบฉวยไว้ฟันหมูช่วงของยังไม่มานี้ก็ร อดตัวไป แต่ทำแบบนี้แล้วลูกค้าจะเกลียดในระยะยาว และเจ๊งในทีสุดเหมือนกันครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 25-01-2012 เมื่อ 22:50.
Eak239 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 10 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
bank2657 (27-01-2012), commusio (28-01-2012), maxim (25-01-2012), membervip (27-02-2012), rainman (27-01-2012), sompol (05-02-2012), somtao (27-01-2012), t_gone (26-01-2012), wee18 (30-01-2012), บอยบีน (26-01-2012)
เก่า 26-01-2012, 08:19   #764

Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eak239 อ่านกระทู้
ไหงราคากลับกันไปหมด ถ้าราคาขนาดนั้นหย่าเอามาเดี๋ยวจะอธิบายให้ฟัง ตอนผมไปวันเสาร์ที่ผ่านมา 2jz ge ร้านซอย5 ราคามันแค่ 24000-26000นิครับ ราคาพอๆกันทั้งธรรมดาและ vvti แต่ vvti จะหาสวยๆง่ายกว่า เช็คจากร้านปิ่นแล้วนะครับราคาสูงสุดยังแค่ 27000 ส่วนถ้าราคา 2j ge ธรรมดาไม่ vvti ราคาที่น้าบอกมา 35000 ผมว่าเค้าคงเห็นน้าเป็นหมูเค้าแล้วล่ะครับจึงแกล้งโข กราคาสูงซะขนาดนั้น ให้เค้าเก็บไว้เถอะครับอย่าได้ตกเป็นเหยื่อหลงซื้อมา ยังไงก็ขายไม่ออกแน่นอน เพราะราคามันชนกัน 1jz gte ยังไงก็2j geขายไม่ได้อย่างแน่นอนถ้าร้านเล่นปั่นดันราคา ถึง 35000 เนี่ย ไม่ออกแน่นอนนอกจากจะเจอหมู เหยื่อติดกับหลงซื้อ

เหตุการณ์มันเป็นแบบนี้ครับ ราคา 2 j ge ก่อนหน้านี้ เมื่อ2-3อาทิตย์ที่แล้วช่วงปีใหม่ เค้าดั้มราคาลงมาแตะที่เพดาน 22000 กันด้วยซ้ำตามสภาพ ทั้งย่าน เพราะข่าว ของล็อตหน้าราคามาถูกและ demand vvti สูง กำลังมาแรงมากเพราะมันสดช่างที่รับวางvvti เก่งก็เริ่มแพร่หลายค่าวางถูกลงด้วยกระแสตอบรับหลังๆ นี้จึงดีกว่ายอดขายสูงกว่าตัวธรรมดา จนหลายร้านที่เป็นลูกข่ายย่อย(ยี่ปั๊ว ซาปั๊ว) ที่รับของจากร้านใหญ่อีกทีรีบของปล่อยออกไปจนหมด เพื่อป้องกันความเสี่ยงที่จะขาดทุนและติดมือ (ข่าววงในมันออกมาว่าของล็อตใหม่ราคาถูกลง vvti ถูกลงขายดีกว่าด้วย) และเตรียมทุนไว้ช้อนซื้อของในล็อตที่กำลังเข้ามานี้ และมีข่าวจากวงในว่าราคาล็อตใหม่จะถูกกว่าด้วย เลยแห่กันขายพรึบในช่วงที่ผ่านมา
คาดว่าร้านที่มีเหลือตอนนี้คงเล่นหัวหมอครับ ของในหลายร้านหมดจึงเล่นเกมส์ขึ้นราคาของแกล้งเล่นละ ครยังกะละครหลังข่าวทำเป็นว่าช่วงนี้ของขาดครับ เพราะมันรู้ข่าววงในไงว่าของล็อตหน้า vvti มาเยอะ และราคาถูกลง ตอนนี้มันก็เริ่มลงอยู่แต่ยังแกล้งทำเป็นกื๋อๆกัน หยั่งเชิงกัน ยิ่งราคาเชื้อเพลิงทั้งแก๊ส และน้ำมันขึ้นแบบนี้ มันอ่อนไหวง่ายครับ รอดูเรื่อยๆดีกว่าครับ เดี๋ยวมีราคาร่วงให้เห็นแบบที่ผ่านมาครับ
รอครับ ของกำลังเข้ามาใหม่อีกครับ vvti ราคาถูกลงมีให้ได้เล่นแน่ครับ ได้รับคำยืนยันแล้วหลายร้าน
อัพเดท ข่าวล่าสุด เพิ่งโทรหาพรรคพวกกัน บอกว่า ตอนนี้เค้ากำลังปั่นราคาเครื่อง ที่ไม่ใช่ vvti กันอยู่ครับ เพราะของล็อตหน้าข่าวลือว่า vvti เยอะ(ก็vvti มันขายดีกว่าสดกว่าช่างเริ่มวางเป็นเยอะเลยเอามาเยอะ ขึ้น) เค้าเลยเริ่มเล่นละครกันอีกแล้วว่าตัวธรรมดาของขาด แต่ถ้าเป็นแบบนี้ คนมีหัวคิดทันเกมส์ก็หันไปเล่น vvti ครับ สักพักก็จะมี นายทุนเอาตัวเก่าเข้ามาเองอีกแหละครับ รอสักพักไม่ต้องรีบร้อน ธุรกิจเดี๋ยวนี้ เชือดเฉือนแข่งกันจะตายไปครับ ใจเย็นนิดนึงเดี๋ยวมันก็มีนายทุนคู่แข่งเอามาขายแข่ง ครับ เหนือฟ้ามักมีฟ้าเสมอครับ เห็นการตลอดในวงการส่วนนี้มาหลายปีแล้วครับ เป็นแบบนี้เสมอ มากว่า20ปีแล้ว ตั่งกะสมัยเครื่องคาบูสู้รบกับเครื่องหัวฉีดสมัยโน้น ก็เป็นแบบนี้ทีนึงแล้วครับ อ้างหัวฉีดซ่อมยากต่างๆนาๆ เดี๋ยวนี้เป็นไง ฉีดกันรึ่มทั่วบ้านทั่วเมือง ไงตัวเก่าราคามันก็ต้องถูกกว่าตัวใหม่เสมอครับ ไม่เชื่อก็ดูราคา เครื่องคาร์บูวันนี้สิ ที่ตอนหัวฉีดเข้ามาใหม่ๆร้านแกล้งดันเครื่องรุ่นเก่า คาบูดันราคากันแพงกว่าหัวฉีด เดี๋ยวนี้เป็นไง ไม่มีราคาไปแล้วไอร้านที่หัวหมอกักตุนไว้ขายแพงๆ ตอนนี้ก็เจ๊งล้มหายกันไปหมดแล้วครับ (แบบที่คุณเจอมาตอนนี้ถ้าร้านที่คุณเจอมานั้นถ้าเค้า ยังคิดไม่ได้ยึดติดเก่าๆเดี๋ยวเค้าก็จะเป็นแบบนี้แหล ะครับ ตกยุค ติดมือและเจ๊งในที่สุดไปไม่รอดสักราย เว้นแต่ว่าเล่นฉาบฉวยไว้ฟันหมูช่วงของยังไม่มานี้ก็ร อดตัวไป แต่ทำแบบนี้แล้วลูกค้าจะเกลียดในระยะยาว และเจ๊งในทีสุดเหมือนกันครับ)

สงสัยต้องให้ระบุร้านกันแล้วละมั้งขอรับกระผม

ตอนบ่าย ๆ มีน้องไปเดินดูกัน แบ่งกลุ่มกันไปเดินเช็คราคาเลยครับ ....

เปิดราคาอย่างที่ผมกล่าวไปเกือบทุกร้าน มีที่ต่ำสุด เปิดให้ 28,000 ยอยยาง แถมไม่ส่งอีกด้วยครับ ( ขนเอง ) หรือไม่จ้างรถให้ + 500 บาท

แบบนี้ต้องใช้ความสนิทสนม กับร้านหรือหน้าเดิม ๆ หรือปล่าวครับ

แอบเซ็งเหมือนกันนิครับ เดี๋ยวปะ วาง 1 JZ GTE ซะเลย คริ คริ ( ราคาใกล้เคียงกันเน๊อาะ ) 555+++

chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to chananate_kal For This Useful Post:
commusio (28-01-2012), membervip (27-02-2012), rainman (27-01-2012), sompol (05-02-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 26-01-2012, 17:56   #765
Eak239

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chananate_kal อ่านกระทู้
สงสัยต้องให้ระบุร้านกันแล้วละมั้งขอรับกระผม

ตอนบ่าย ๆ มีน้องไปเดินดูกัน แบ่งกลุ่มกันไปเดินเช็คราคาเลยครับ ....

เปิดราคาอย่างที่ผมกล่าวไปเกือบทุกร้าน มีที่ต่ำสุด เปิดให้ 28,000 ยอยยาง แถมไม่ส่งอีกด้วยครับ ( ขนเอง ) หรือไม่จ้างรถให้ + 500 บาท

แบบนี้ต้องใช้ความสนิทสนม กับร้านหรือหน้าเดิม ๆ หรือปล่าวครับ

แอบเซ็งเหมือนกันนิครับ เดี๋ยวปะ วาง 1 JZ GTE ซะเลย คริ คริ ( ราคาใกล้เคียงกันเน๊อาะ ) 555+++

5555+เอิกๆ pm ชื่อร้านแบ่งกันบ้างนะครับจะได้หมายหัวไว้ไม่เข้าไปอ ุดหนุนพวกฉวยโอกาศ แต่เท่าที่โทรไปฟังจากพรรคพวกวันนี้ เหมือนจะเป็นโรคระบาดร่วมมือกันไปทั้งซอยทีละซอยจนแท บทุกร้านแล้ว เว้นแต่ร้านที่ยังเอาชื่อเสียงและลูกค้าเก่าพวกขาประ จำอยู่ก็จะขายราคาเก่าให้ขาเก่าเค้า ส่วนขาจรฟันไม่ยั้งเหมือนกัน น่านแหละครับแบบที่บอกไปครับ ช่วงปีใหม่ราคามันลงมาต่ำมาก แล้วเค้ารีบปล่อยหลายร้าน ส่วนร้านที่มีเครื่องที่ ไม่ใช่ vvti อยู่ในมือตอนนี้ก็เล่นตัวน่าดูเลยครับตอนนี้ (เมื่อเช้าโทรไปหาพรรคพวกกันให้เช็คให้แล้ว ) ได้ความมาประมาณว่าตอนนี้ร้านที่มีตัวเก่าเล่นหัวหมอ กัน +ราคาค่าเดินสายไฟเป็น vvti เข้าไป เพื่อคนที่ใช้ ge ที่ไม่อยากแปลงเป็น vvti เพราะหลีกเลี่ยงค่าเดินสายไฟvvti 3500-4500 ให้รับภาระไปในตัวขึ้นราคามันซะเลยเพราะเข้าใจว่าไงค นใช้งานตัว ge อยู่มันก็ซื้อเพราะของล็อตใหม่ไม่ค่อยมีเข้ามา(จริงๆ มันมีมาเยอะแยะครับแต่ข่าววงในเจ้าใหญ่ที่ตัดเข้ามาเ ค้าแกล้งปล่อยข่าวหลุดมาว่า vvti จะมาเยอะ พวกร้านยี่ปั๊วซาปั้วเลย จึงพลอยช้ำเติมฉกฉวยโอกาสทอง ปั่นราคารอหมูครับน้า) แต่เค้าไม่ได้มองมุมกลับกันครับว่า เดี๋ยวนี้ ค่าเดินสายไฟเครื่องvvti ตามอู่บ้านนอกมันก็แค่1500-2000บาทเองแล้วครับ
เพราะเหตุนี้แหละครับราคามันจึงขึ้นมาสูงกันจนใกล้เค ียงกับเจโบแล้ว
รายละเอียดพรรคพวกกันแจกแจงมาให้ดูเค้าคิดแบบนี้กันค รับ ค่าเครื่องเดิม 24000-26000 ค่าเดินสายไฟถ้าเปลี่ยนเป็น vvti 3000-4000 จึงเอาค่าเดินสายไฟเข้ามาบากกับราคาเครื่อง27000+300 0และ26000+3000 เป็น27000-29000 บาทนั่นเองครับ ผมก็เพิ่งรู้มาบ่ายวันนี้ เองครับ ว่าเค้าเล่นกันแบบนี้แล้วตอนนี้ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เค้าก็เริ่มเล่นกันแล้ว แต่ร้านที่ผมซื้อขายกันประจำเค้ายังให้ราคาเดิมผม โทรไปวันนี้ โดนร้านเล็ก-กลางข้างเคียงในซอย เซ็งต่อรับเอาไปหมดแล้ว เอาไปคุมราคาเองปั่นซะสูงเว่อเลย เพราะถือว่าของขาดในช่วงนี้
ไงก็รอนิดนึงครับ ของกำลังเข้ามาใหม่ครับ ถ้าเข้ามาvvti เยอะแล้ว ตัว เก่า มาน้อย เดี๋ยวก็จะมีคู่แข่งเจ้าใหญ่ๆเอาตัวเก่ามาแย่งตัดราค าพวกยี่ปั๊วซาปั๊วกันเองอีกแหละครับ ใจเย็นกันนิดนึง เดี๋ยวก็ได้ของราคาสวยๆใช้ครับ ผมเองก็รอซื้ออยู่ สั่งร้านประจำเด็กร้านบ้างเถ้าแก้บ้างของมาใหม่แล้วใ ห้คัดให้แล้วโทรมาบอกด้วยเหมือนกันครับ แต่ถ้ารีบใช้งานชั่วโมงนี้ 1jz gte รีบๆซื้อเก็บกันคนละตัว2ตัวได้เลยครับคุ้มสุดแล้วราค ายังนิ่งอยู่ เพราะตอนนี้ก็มีพวกปั่นป่วนเริ่มแกล้งปล่อยข่าวให้ขึ ้นราคา1jz gte กันอีกแล้ว อ้างไงก็ขายได้รถน้ำท่วมเสียมาวางเจกันเยอะเครื่องขึ ้นราคาแล้วยังขายสะบายๆซะงั้น สงสัยมันจะเก็บไว้ดูที่ร้านไม่อยากขายกันน่ะครับ เอิกๆ ราคาน้ำมันกับแก๊สยิ่งขึ้นเรื่อยๆไม่นิ่งอยู่ ถ้าเครื่องยังแกล้งขึ้นราคาเดี๋ยวมีเงียบเหงาทั้งย่า น เพราะใครมันจะรวยค้ำฟ้าทนแบกรับราคาเครื่องงสูงขนาดน ั้นไหว แล้วไหนจะค่าช่างวางอะไหล่ยิบยับอีก ใช่ซื้อมาแล้วจะจบซะเมื่อไร อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลย แค่ค่าข้าวของกินใช้จ่ายกันวันๆบางท่านก็แทบจะอดตายก ันอยู่แล้ว ใช่มั๊ยล่ะ รู้นะ เอิกๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 26-01-2012 เมื่อ 19:04.
The Following 9 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
bank2657 (27-01-2012), commusio (28-01-2012), golozo (17-02-2012), membervip (27-02-2012), ment2007 (26-01-2012), rainman (27-01-2012), rose (30-01-2012), sompol (05-02-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 26-01-2012, 20:06   #766
ment2007
Member

Car Brand: bmw
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 ment2007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eak239 อ่านกระทู้
5555+เอิกๆ pm ชื่อร้านแบ่งกันบ้างนะครับจะได้หมายหัวไว้ไม่เข้าไปอ ุดหนุนพวกฉวยโอกาศ แต่เท่าที่โทรไปฟังจากพรรคพวกวันนี้ เหมือนจะเป็นโรคระบาดร่วมมือกันไปทั้งซอยทีละซอยจนแท บทุกร้านแล้ว เว้นแต่ร้านที่ยังเอาชื่อเสียงและลูกค้าเก่าพวกขาประ จำอยู่ก็จะขายราคาเก่าให้ขาเก่าเค้า ส่วนขาจรฟันไม่ยั้งเหมือนกัน น่านแหละครับแบบที่บอกไปครับ ช่วงปีใหม่ราคามันลงมาต่ำมาก แล้วเค้ารีบปล่อยหลายร้าน ส่วนร้านที่มีเครื่องที่ ไม่ใช่ vvti อยู่ในมือตอนนี้ก็เล่นตัวน่าดูเลยครับตอนนี้ (เมื่อเช้าโทรไปหาพรรคพวกกันให้เช็คให้แล้ว ) ได้ความมาประมาณว่าตอนนี้ร้านที่มีตัวเก่าเล่นหัวหมอ กัน +ราคาค่าเดินสายไฟเป็น vvti เข้าไป เพื่อคนที่ใช้ ge ที่ไม่อยากแปลงเป็น vvti เพราะหลีกเลี่ยงค่าเดินสายไฟvvti 3500-4500 ให้รับภาระไปในตัวขึ้นราคามันซะเลยเพราะเข้าใจว่าไงค นใช้งานตัว ge อยู่มันก็ซื้อเพราะของล็อตใหม่ไม่ค่อยมีเข้ามา(จริงๆ มันมีมาเยอะแยะครับแต่ข่าววงในเจ้าใหญ่ที่ตัดเข้ามาเ ค้าแกล้งปล่อยข่าวหลุดมาว่า vvti จะมาเยอะ พวกร้านยี่ปั๊วซาปั้วเลย จึงพลอยช้ำเติมฉกฉวยโอกาสทอง ปั่นราคารอหมูครับน้า) แต่เค้าไม่ได้มองมุมกลับกันครับว่า เดี๋ยวนี้ ค่าเดินสายไฟเครื่องvvti ตามอู่บ้านนอกมันก็แค่1500-2000บาทเองแล้วครับ
เพราะเหตุนี้แหละครับราคามันจึงขึ้นมาสูงกันจนใกล้เค ียงกับเจโบแล้ว
รายละเอียดพรรคพวกกันแจกแจงมาให้ดูเค้าคิดแบบนี้กันค รับ ค่าเครื่องเดิม 24000-26000 ค่าเดินสายไฟถ้าเปลี่ยนเป็น vvti 3000-4000 จึงเอาค่าเดินสายไฟเข้ามาบากกับราคาเครื่อง27000+300 0และ26000+3000 เป็น27000-29000 บาทนั่นเองครับ ผมก็เพิ่งรู้มาบ่ายวันนี้ เองครับ ว่าเค้าเล่นกันแบบนี้แล้วตอนนี้ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เค้าก็เริ่มเล่นกันแล้ว แต่ร้านที่ผมซื้อขายกันประจำเค้ายังให้ราคาเดิมผม โทรไปวันนี้ โดนร้านเล็ก-กลางข้างเคียงในซอย เซ็งต่อรับเอาไปหมดแล้ว เอาไปคุมราคาเองปั่นซะสูงเว่อเลย เพราะถือว่าของขาดในช่วงนี้
ไงก็รอนิดนึงครับ ของกำลังเข้ามาใหม่ครับ ถ้าเข้ามาvvti เยอะแล้ว ตัว เก่า มาน้อย เดี๋ยวก็จะมีคู่แข่งเจ้าใหญ่ๆเอาตัวเก่ามาแย่งตัดราค าพวกยี่ปั๊วซาปั๊วกันเองอีกแหละครับ ใจเย็นกันนิดนึง เดี๋ยวก็ได้ของราคาสวยๆใช้ครับ ผมเองก็รอซื้ออยู่ สั่งร้านประจำเด็กร้านบ้างเถ้าแก้บ้างของมาใหม่แล้วใ ห้คัดให้แล้วโทรมาบอกด้วยเหมือนกันครับ แต่ถ้ารีบใช้งานชั่วโมงนี้ 1jz gte รีบๆซื้อเก็บกันคนละตัว2ตัวได้เลยครับคุ้มสุดแล้วราค ายังนิ่งอยู่ เพราะตอนนี้ก็มีพวกปั่นป่วนเริ่มแกล้งปล่อยข่าวให้ขึ ้นราคา1jz gte กันอีกแล้ว อ้างไงก็ขายได้รถน้ำท่วมเสียมาวางเจกันเยอะเครื่องขึ ้นราคาแล้วยังขายสะบายๆซะงั้น สงสัยมันจะเก็บไว้ดูที่ร้านไม่อยากขายกันน่ะครับ เอิกๆ ราคาน้ำมันกับแก๊สยิ่งขึ้นเรื่อยๆไม่นิ่งอยู่ ถ้าเครื่องยังแกล้งขึ้นราคาเดี๋ยวมีเงียบเหงาทั้งย่า น เพราะใครมันจะรวยค้ำฟ้าทนแบกรับราคาเครื่องงสูงขนาดน ั้นไหว แล้วไหนจะค่าช่างวางอะไหล่ยิบยับอีก ใช่ซื้อมาแล้วจะจบซะเมื่อไร อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลย แค่ค่าข้าวของกินใช้จ่ายกันวันๆบางท่านก็แทบจะอดตายก ันอยู่แล้ว ใช่มั๊ยล่ะ รู้นะ เอิกๆ
แต่ตอนนี้ เจโบผมนอนนิ่ง โทรไปถามชิงนำชัย เปิด 35 ไม่รู้สภาพ+ชะตากรรม
ไปไม่ได้มันไกล
ment2007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ment2007 For This Useful Post:
commusio (28-01-2012)
เก่า 26-01-2012, 21:38   #767
Eak239

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ment2007 อ่านกระทู้
แต่ตอนนี้ เจโบผมนอนนิ่ง โทรไปถามชิงนำชัย เปิด 35 ไม่รู้สภาพ+ชะตากรรม
ไปไม่ได้มันไกล
โอเคแล้วครับ ราคาปกติเลยครับ อยู่ในเกณ 33000-35000 ถือว่าเล่นได้ครับ ราคาอยู่ในช่วงที่ผมถามมาเลยครับ ถ้าเค้าส่งด้วยหรือเป็นเครื่องแคร้งหลังถือว่าได้ถูก ครับ ราคาที่ผมได้มาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วแคล้งหน้ารับเอง 33000 ส่งตจว 34000-35000 แคร้งหลังรับเอง 35000-36000เป็น e8 ครับ กทมส่งฟรี ไม่เกิน60โล เหมือนๆ กันทุกร้าน แต่อย่างว่าเริ่มมีพวกปั่นป่วนปล่อยข่าวเครื่องจะขึ้ นบ้างของเริ่มหายากบ้างอ้างโน้นนี่ต่างๆนาๆ บบ้างก็ถะโหล่ซึนามิซะงั้นเจ้าของร้านและลูกจ้างในบา งร้านพูดมายังงี้ ผมละงงราคาแค่นี้มันก็ตึงแล้ว้เนอะ ถ้าสูงมากไปกว่านี้ได้เก็บไว้ตั่งโชว์ดูเล่นที่ร้านแ น่ๆ
ข้อสำคัญอย่าลืมขอประกันเค้าด้วยว่าเอามาต้องเสียเวล าเอามาวาง ตกลงกันก่อนว่า ให้เวลาเท่าไรหรือไม่จำกัด เวลาวางแล้วมีปัญหาจะได้เครมได้ครับ กันไว้ก่อนครับ ขอให้โชคดีเจอเคร่องที่สมบูรณ์ ไม่เจอเครื่องช้ำ ครับ แต่ถ้าจะใช้งานวันที่จะซื้อเครื่องจริงๆแล้ว ไปดูด้วยตัวเองดีที่สุด เคยเห็นคนมาทะเลาะกันในเชียงกงเรื่องเครื่องที่ส่งไป ตจว แล้วมีปัญหาบ่อยครับ มีให้เห็นเรื่อยๆ ไงถ้าไปได้อยากให้ไปครับเอาช่างหรือคนที่ดูเป็นไปเป็ นเพื่อนด้วยยิ่งดีครับ เพราะเราไม่รู้เขาคิดอย่างไรกันเรา เจอคนดีก็โชคดีไป เจอร้านแย่ๆก็ปวดหัวเสียเงินซ่ำซ้อนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 26-01-2012 เมื่อ 21:43.
The Following 4 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
commusio (28-01-2012), membervip (27-02-2012), sompol (05-02-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 27-01-2012, 00:40   #768
commusio

รูปส่วนตัว commusio

Car Brand: isuzu jz engine
Engine Type: 1 jz ge vvti & 1 jz ge 5mt
คะแนน: 17 commusio is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง commusio
โอ้ว 2j ge ทำไมราคามันสูงขนาดหนัก สงสัยจะปั่นราคาทำหัวหมอเหมือนที่น้าๆ ว่ามา

เอาเว็บพวกนี้ไปอ่านเล่นๆกันดูครับ ต้องระวัง
http://www.civicesgroup.com/forum/topic29742

อ่านเล่นๆ เว็บเก่า
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63035

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commusio : 27-01-2012 เมื่อ 00:46.
commusio is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to commusio For This Useful Post:
Eak239 (27-01-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 27-01-2012, 07:37   #769

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commusio อ่านกระทู้
โอ้ว 2j ge ทำไมราคามันสูงขนาดหนัก สงสัยจะปั่นราคาทำหัวหมอเหมือนที่น้าๆ ว่ามา

เอาเว็บพวกนี้ไปอ่านเล่นๆกันดูครับ ต้องระวัง
http://www.civicesgroup.com/forum/topic29742

อ่านเล่นๆ เว็บเก่า
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63035
ผมปรึกษากับ คุณ Eak239 เอาไว้เยอะแยะ เฮออ .... อย่างที่บอกครับ จำเป็นต้องเอา รอไม่ได้เสียแล้ว แต่ไม่สามารถกดราคาลงมาได้ที่ 25000 - 26000 อย่างที่คุยใน PM แต่ได้ข้อมูลสำหรับอุปกรณ์ที่จะต้องได้ครบ และการต่อรองของเพิ่มมาพอสมควรเลยครับ

เดินทุกซอย ราคาเปิดกัน 30000 , 32000 , 34000 , 35000 กันเลยครับ ......

ถ้าเป็นยอยยาง ก็ไม่ + เพิ่ม ถ้ายอยสวม + 2000

ถ้าเอาแคล้งหลัง + 5000

มีร้านนึงเปิดราคามา 28000 ( ยอยยาง ) แคล้งหน้า ถ้าเอาแคล้งหลัง + 5000 และยอยสวม + 2000
รวม ๆ ก็หลายอยู่น๊ะ .... แถมไม่ส่งอีกต่างหาก ( + ค่ารถส่ง 500 )

อีกร้านนึงเป็นร้านที่น้องแนะนำไป ตอนแรกที่ถามเปิดไว้ 32000 บาท โทรไปต่อสายให้น้องคุยกับเฮียเจ้าของร้านเลยครับ ลดเหลือ 28000 + อุปกรณ์ครบ ได้ปั้มติ๊ดมาด้วย ขออะไรได้หมด ....

แถมตอนไปดูเครื่อง ๆ อยู่ในร้าน ( ปิดร้านเงียบ ) เปิดเข้าไปดู โอ๊ว...... เครื่อง 2 JZ GE เพียบ แบบว่าเก็บไม่วางหน้าร้านกันเลยทีเดียว

เลือกเครื่องยอยสวม ... ไม่ได้ดูหรอกว่าแคล้งอะไร .. เพราะมันมืด ๆ วางเรียง ๆ กันจนดูไม่ได้ว่าแคล้งอะไร แต่สภาพแจ่ม ก็ OK ครับ

ยกมาอีกร้านนึง ที่คุยกับเฮียเฒ่าแก่ไว้ ตอนยกมา ไม่ได้สนใจอะไร เช็คความเรียบร้อย ลอง สตาร์ทเครื่อง ...... น้องที่ไปด้วยสะกิตว่า พี่ ๆ จุ๊ ๆ

ผมถามว่าอะไรฟะ มันบอกว่าแคล้งหลังว๊ะพี่ ... เงียบ ๆ ไว้ก่อน ..... เดี๋ยวเฮียมาเห็น จะ + เพิ่ม 5555++

สรุปเด็กติดเครื่องให้เรียบร้อย เช็ความเรียบร้อยทุกอย่าง เฮียรีบออกไปธุระข้างนอก เราก็แอบทำเป็นเนียน ๆ ยืนเก้ ๆ กัง ๆ ( แอบลุ้นครับ ว่าแกจะเห็นไหม ) อิ อิ .... จ่ายเงินเสร็จ เฮียรีบออกไปข้างนอก เด็กยกเครื่องขึ้นรถพร้อมส่ง ( พอของขึ้นรถ ) เรารีบเผ่น .......

สุดท้ายได้ 2 JZ GE ยอยสวม แคล้งหลัง อุปกรณ์ทุกอย่างครบ รับประกันเครื่อง + เกียร์ พร้อมส่ง ในราคา 28,000 บาท

ขอบพระคุณสำหรับคำปรึกษาครับ

เล่าสู่กันฟังขอรับ

ปล. เฮียเล่าให้ฟังว่า เครื่อง GE เริ่มมีเข้ามาน้อย เครื่อง Vvti จะเข้ามาเยอะ เสมือนว่าของเยอะย่อมถูกกว่า ของเก่าที่มีน้อย .... มันต่างกันไหมเนี่ย

( รวมถึง ยิ่งเก็บไว้ในคลัง ในร้านไม่วางโชว์ มันยิ่งเสมือนของหายไปจากตลาด ) ความต้องการมันเลยยังคงมีอยู่ครับ .... กรณีแบบผม ไม่มีเงิน up แก๊ส อีก 20000 ++ ก็เลยจำเป็นต้องเอาเครื่อง GE

The Following 5 Users Say Thank You to chananate_kal For This Useful Post:
4ja1 (28-01-2012), commusio (28-01-2012), membervip (27-02-2012), rainman (29-01-2012), somtao (27-01-2012)
เก่า 27-01-2012, 21:24   #770
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:

เฮออ
ขอบคุณคร้าฟ

อ้างถึง:
แหม่ เล่นถามทางลัดเลยนะ ร้านปิ่นประทาน เครื่อง 1-2j gte vvit เยอะ แต่บอกผ่านราคาสูง เพราะเค้าปล่อยของให้ร้านเล็กแล้วกันราคาให้กันร้านเ ล็กลูกข่ายย่านนั้นและย่านประทุมวัน แต่มีอีก 3 ร้าน เครื่องสวยราคาก็สวย ถ้าจำไม่ผิด ซอย5กับ7 ต้องขอเวลาค้นนามบัตรแปบนึงแล้วเดี๋ยวจะ PM ตามไปให้ นานๆจะเอา vvti มาสักตัวนึง ลืม เดี๋ยว ไงจะเอามาลงให้ครับ ตอนนี้ก็ลองโทรไปฟังราคาคันหูฉีกจากร้านปิ่นเล่นๆก่อ นได้ครับ
ขอบคุณคร้าฟน้าเอก
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to somtao For This Useful Post:
commusio (28-01-2012), rainman (29-01-2012)
เก่า 31-01-2012, 20:48   #771
rainman
Member

รูปส่วนตัว rainman

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1JZ GE
คะแนน: 0 rainman is on a distinguished road
รอพี่ Eak update ข้อมูลแน่นมากครับ สุดยอด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainman : 05-02-2012 เมื่อ 06:19.
rainman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to rainman For This Useful Post:
commusio (02-02-2012), somtao (06-02-2012)
เก่า 06-02-2012, 14:10   #772
winwar

Car Brand: cefiro
Engine Type: 1J
คะแนน: 0 winwar is on a distinguished road
อยากแรงแต่ตังยังไม่ถึงครับ
winwar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to winwar For This Useful Post:
rainman (06-02-2012)
เก่า 06-02-2012, 21:39   #773
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winwar อ่านกระทู้
อยากแรงแต่ตังยังไม่ถึงครับ

เก็บตังค์ไปเรื่อยๆก็จะมีเองนะคัฟ ไม่เก็บก็ไม่มี ผมเองกว่าจะวางเครื่องได้ ต้องเสียสละโบนัสไป 2ปี....และยอมอดเที่ยว อดเหล้า อีกด้วย....ตอนนี้ก็สมใจแล้วล่ะ....ฟิลลิ่งรถสปอร์ตช ัดๆเลย....แต่จบที่แสนห้าเท่านั้น พร้อมแก้สหัวฉีด

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to somtao For This Useful Post:
commusio (07-02-2012), pattapong (07-02-2012), rainman (07-02-2012)
เก่า 07-02-2012, 19:42   #774
aek.ie

Car Brand: benz
Engine Type: 1j
คะแนน: 0 aek.ie is on a distinguished road
ร้านจัน ศิริชัย กรุงเทพนนท์ วันนี้2jโบ vvti มาลง ไม่ได้ถามราคามา สภาพนางฟ้าสวยสุด ใครหาอยู่ไปดูเองนะครับ ไม่ผิดหวัง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aek.ie : 07-02-2012 เมื่อ 19:47.
aek.ie is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to aek.ie For This Useful Post:
rainman (07-02-2012), somtao (09-02-2012)
เก่า 08-02-2012, 09:21   #775
SmartGuyZ

Car Brand: Benz W124
Engine Type: 1Jz-GE
คะแนน: 0 SmartGuyZ is on a distinguished road
เพิ่งได้มาเมื่อวันจันทร์ครับ ให้อู่ซื้อให้ เห็นบอกมาจากบางนา ไปดูมาแล้วสภาพค่อนข้างสวย
2Jjz ge vvti ราคา 26,000 บาท แท็งค์หน้า
SmartGuyZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to SmartGuyZ For This Useful Post:
Eak239 (08-02-2012), somtao (09-02-2012)
เก่า 08-02-2012, 10:17   #776
nade uz

Car Brand: big m
Engine Type: 1uz fe
คะแนน: 0 nade uz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nade uz
1uz fe

1uz fe ราคาเท่าไรแล้วคับขอพิกัด หน่อยคับ
1jz ge ฝาดำ ด้วยคับ
nade uz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-02-2012, 11:05   #777
Eak239

เดี๋ยววันนี้รู้เรื่องครับกำลังเดินทางไปหา 2เจโบ ทำเครื่องเรือjet เดี๋ยวไงเย็นๆค่ำๆนี้จะกลับมาอัพเดทให้ครับ vvti อาจมีเฮ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 08-02-2012 เมื่อ 11:27.
The Following 2 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
commusio (10-02-2012), somtao (09-02-2012)
เก่า 08-02-2012, 21:39   #778

อ้างถึง:
เดี๋ยววันนี้รู้เรื่องครับกำลังเดินทางไปหา 2เจโบ ทำเครื่องเรือjet เดี๋ยวไงเย็นๆค่ำๆนี้จะกลับมาอัพเดทให้ครับ vvti อาจมีเฮ
ซื้อเครื่องมาแล้ว ก็มารอลุ้นราคาครับ ....
เก่า 08-02-2012, 23:48   #779
Eak239

แฮกๆ เหนื่อยหาของๆขาดหลายร้านเลย2เจโบ ราคาวันนี้ครับ เห็นแล้วตาลุกเลย
จะแจ้งเป็นราคาบอกผ่านหน้าร้าน และราคาที่ผมต่อลองได้ด้านหลังนะครับ ย่าน ลาดกระบัง คงรู้กันนะว่าร้านอะไร ขอไม่ลงชื่อร้านเดี๋ยวเสียร้านเค้าอุตส่าบอกราคาและข ้อมูลมาตรงๆมา อยากได้เดี๋ยวค่อยว่ากัน เพราะมีเด็กๆบอกเว็บเรามีพวกพนง.เชียงกงเข้ามาเช็ครา คาแท้จริงที่ลูกค้าผู้ใช้งานสามารถซื้อได้กันจากร้าน อื่นๆย่านต่างๆบนเว็บเราแล้วเอาไปปรับให้ใกล้เคียงเท ่ากันและบางที่ก็+แพงกว่า1-2พัน เวลาไปถามจะได้บองของเพิ่งขึ้นซะงั้น เล่นกันหน้าด้านๆเลยวุ้ย
1UZ fe พัดลมไฮโดรลิก25000 ต่อได้22500แหย่เล่นๆ ถ้าต่อจริงๆจังๆน่าจะได้ถ้วนอยู่แล้ว
1UZ fe พัดลมฟรีปั๊ม 28000 ได้25000 ไม่ลงแล้วเค้าบอกตัวนี้คนหาเล่นเยอะ ความต้องการสูง สด ทนเค้าว่ามางั้น ผมไม่รู้ไม่เคยเล่นยูแซด เค้าบอกมาไงก็ว่าไปตามนั้น
1jz ge ฝาดำ 26000 ได้20000-22000ครับ
1JZ gte 35000 ต่อรองได้ เยอะพอสมควรตามใจเฮียแกว่างั้น ก็ลองเล่นก็ได้ 31000 เต็มที่ได้ถ้วนๆ30000
1jz gte vvti ก็ขายราคาเท่ากัน35000 ต่อได้เยอะพอสมควร สนิทๆก็จบได้ที่ 31000-32000 แต่มีช่างคนนึงถอยรถมาเอาเลยไม่มีลองไรเลยซื้อไปต่อห น้าต่อตา 30000 บอกเฮียลงบิลแยกให้ช่าง... 38000 นะ เล่นกันต่อหน้าเลยวุ้ย ถ้าเป็นช่างอยู่เว็บนี้ก็ขออภัยไม่มีเจตนาแฉ ใดๆทั้งสิ้น เล่าสู่กันฟังเฉยๆ เอาแล้วไง vvti ทำเอาช่างมีเฮ เอิกๆ แต่2jz gteที่ผมจะไปหาซื้อ มีร้าน+อู่เหมาตัดหน้าก่อนผมไปไม่กี่วันหมดเลย 7ตัว จบไม่แรงด้วยราคาเน็ตๆ 38000-40000 ส่วนตัว vvtiออโต้ มี2ตัวเค้าบอกสภาพ90-95%จบเน็ตๆ เค้าต่อรองได้ไป 48000 เค้าบอกอู่เอาไปวางBmw กับวอลโว้ เซ็งโคตร รู้งี้รีบไปตั่งกะอาทิตย์ที่ผ่านมาดีกว่าไม่รู้ว่ามั นจะลงไวขนาดนี้
2jz ge vvti 25000 ต่อได้ 22000 ตามสภาพ90% ถ้าตื้อดีๆ อาจได้ถ้วนนะผมว่าเค้าง้อขายครับพูดง่าย มีให้เลือกหลายตัว
2jz ge 33000 ต่อได้ 29000-30000ไม่ลงแล้ว --*
เหตุผลเค้าบอกเป็นที่ต้องการของบรรดารถตู้มาก และนิยมอย่างยิ่งในกลุ่มคนที่ใช้ LPG ระบบมิกเซอร์ เพราะvvti ติดมิ๊กเซอร์วิ่งไม่ดีเท่าตัวเก่าge ราคาgeจึงอัพตามความต้องการของตลาด และมีการคาดการกักตุนกันไปเองเพื่อหวังผลกำไร(หวังฟั น)พวกที่ติดแก๊สมิ๊กเซอร์ ที่ไม่ยอมไปวาง vvti กัน และบ้างก็ปล่อยข่าวว่า เครื่องรุ่นเก่าหายากบ้างต่างๆนาๆ แต่สุดท้ายแล้วเฮียยอมรับว่า แพงเพราะ มันสามารถติด lPG มิกเซอร์ราคาถูกๆได้ดี ไม่ต้องลงทุนสูง2หมื่นกว่าเพื่อติดแก๊สหัวฉีด เค้าจึง+เพิ่มจากราคาปกติเข้าไป5000-10000บาทครับ โดยแต่ละร้านจะคิดเอาค่าติดตั่งหัวฉีดหาร3แล้วมาบวกใ นต้นทุนเครื่องให้สูงขึ้นบ้างก็บวกครึ่งต่อครึ่ง บ้างก็แถออกไปว่ายอยยางยอยสวม แท้จริงแล้วเฮียบอกราคาต้นทุนมาเท่ากัน แต่ยอยสวมคนชินกันมากกว่าบางร้านเลยบวกเพิ่ม ความต้องการของตลาดสูง ราคาจึงเป็นที่รู้กันทั่วทุกร้าน เค้าบอกมาเป็นการทำกำไรทางการตลาดช่วงนี้ล้วนๆ(ฟันยั บ) ไม่มีอะไรแอบแฝง (เพียงแต่แอบขูดเลือดคนไม่ลงทุนแก๊สเพิ่มที่ใช้มิกเก ่าเฉยๆ)หวังว่าคงตอบข้อสงสัยได้แล้วนะครับว่าทำไมมัน แพง มีความเคลื่อนไหวอะไรใหม่ๆเดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบเป็น ระยะๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 09-02-2012 เมื่อ 07:28.
The Following 9 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
4ja1 (09-02-2012), commusio (10-02-2012), Knot16 (09-02-2012), membervip (27-02-2012), pattapong (09-02-2012), rainman (09-02-2012), somtao (09-02-2012), zxcv13 (09-02-2012), บอยบีน (09-02-2012)
เก่า 09-02-2012, 07:58   #780
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
ราคาอยู่แนว กลางไปทางเกือบแพงแต่ยังไม่แพงเว่อ ถ้าวางที่นั้นแนะนำให้ไปติดต่อดูเครื่องที่จะวางที่ร ้านก่อน ให้เค้าคัดตัวสวยๆให้ ถ้ายังไม่มีมาให้รออย่ารีบ ไม่งั้นเค้าก็จะจับใส่ให้แล้วแก้เอาข้างหน้าแล้วถ้าท ่านอยู่ไกลมาซ่อมทีจะมาเซ็งครับ มีประกันให้ดีในระดับนึง แต่ถ้าเสียมากก็มีคิดเพิ่มนิดหน่อย โดยรวมก็โอเคครับ เฮียเจ้าของอัธยาศัยดีมากๆ ช่างก็ประสบการณ์หลายปี แต่ไม่รู้ตอนนี้ออกกันไปยังนะครับไม่ได้เข้าไปนาน

ถ้าไม่ติดขัดอะไร อู่แถวย่านนั้น ลองดูอู่ ตาเคคลอง3 เป็นอีกทางเลือก ที่น่าสนใจกว่าไม่น้อยครับ ให้ช่างเคทำเองกับมือ จบกว่าแน่นอน ฝีมือเป็นที่ยอมรับในเว็บนี้ แทบจะเรียกได้ว่าเป็นช่างประจำเว็บไปแล้ว หรือถ้าใกล้บ้านมีอู่ที่ไว้วางใจได้ราคาวางถูกๆ ก็ลุยโลดครับ อย่างน้อยเราก็จี้ดูงานได้ แล้วถ้าขาดเหลืออะไร หรือยังไม่ถูกใจก็มาเก็บรายละเอียดที่อู่คุณเคได้ครั บ
อู่เดี๋ยวนี้มีเยอะครับ ล่าสุดตอนนี้ก็ carshop ดอนเมือง กำลังมาแรงครับ โปรโมชั่น 1j gte 49000 รวมทุกอย่างรอรับรถขับกลับบ้านได้เลย เห็นคนเข้าไปทำเยอะเลยครับ แต่ไม่รู้ผลงานออกมาเป็นไงนะครับ ผมไม่เคยลอง ถ้าไงไปทำแล้วก็ส่งข่าวให้คนในเว็บนี้ได้ฟังบ้างนะคร ับ ว่าดีไม่ดีอย่างไร
ส่วนตัวผม รอดู ตาเค คลอง3 จัดหนักโปรโมชั่นวางเครื่องอยู่ครับ ถ้ามีโปรออกมาดีกว่า car shop ดอนเมือง ผมว่าลูกค้าแน่นทันทีทำไม่ทันแน่ๆแค่ตอนนี้ก็ไม่ค่อย ว่างแล้ว มีโปรโมชั่นแก๊สAG ออกมา โดนใจอย่างแรง ถูกมากๆ ครับ
อยากทำอยู่เหมือนกันครับ กับราคาโปรฯ แต่ไม่มีพื้นที่ ไม่มีช่าง ตอนนี้รับแก้อาการให้ก็พอแล้วครับ คอยแก้อย่างเดียวก็ตายแล้วครับ เป็นหมอคอยรักษาคนไข้อีกกว่าครับ ให้ที่อื่นเค้าว่างกันเยอะ ๆ ครับ มีมาวางเยอะมากก็มีปัญหามากตามไปด้วยครับ:emo_toon08 :

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
commusio (10-02-2012), Eak239 (09-02-2012), membervip (27-02-2012), somtao (09-02-2012)
ตอบกลับ