ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-06-2007, 11:21   #1
โกยเถอะเจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว โกยเถอะเจ

Car Brand: จูนรถคนอื่นมันส์กว่าคับ
Engine Type: บอกว่าเจเดิมๆจะเชื่อไหม!!!..อิอิ
คะแนน: 18 โกยเถอะเจ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotlaw
คือกด PWR ใช่มั้ยครับ?
รถผมยังไม่เต็ดนะครับ เกียรแรกผมจะไม่ใช้PWRครับ เพราะมันจะฟรีทิ้งเยอะมาก ผมจะกดใช้ตอนเกียรสอง(มันก็ยังฟรีอยู่ดีแต่น้อยกว่าเ กียร์หนึ่ง)ครับจะได้ดึงและลากยาวมากกว่าเดิม กว่าจะตั่งลำได้ก็เกือบเกียร์3กดให้มิดครับ เกียร์หนึ่งและสองต้องต้องเลี้ยงคันเร่งไม่ให้รถฟรีท ิ้งมากไปครับ ลองจับอาการรถดูครับ (เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นเต็ดแล้วจะลองดูว่ากดเต็มได้เลยรึ ป่าว )ลองดูครับ ความมันส์จะบังเกิด
ปล.ระวังมันแถและขวางนะครับ
โกยเถอะเจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to โกยเถอะเจ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), tfr_jz (17-07-2011)
เก่า 18-06-2007, 14:02   #2
PuDDing
Junior Member

รูปส่วนตัว PuDDing

คะแนน: 0 PuDDing is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โกยเถอะเจ
รถผมยังไม่เต็ดนะครับ เกียรแรกผมจะไม่ใช้PWRครับ เพราะมันจะฟรีทิ้งเยอะมาก ผมจะกดใช้ตอนเกียรสอง(มันก็ยังฟรีอยู่ดีแต่น้อยกว่าเ กียร์หนึ่ง)ครับจะได้ดึงและลากยาวมากกว่าเดิม กว่าจะตั่งลำได้ก็เกือบเกียร์3กดให้มิดครับ เกียร์หนึ่งและสองต้องต้องเลี้ยงคันเร่งไม่ให้รถฟรีท ิ้งมากไปครับ ลองจับอาการรถดูครับ (เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นเต็ดแล้วจะลองดูว่ากดเต็มได้เลยรึ ป่าว )ลองดูครับ ความมันส์จะบังเกิด
เต็ด คือไรหรอครับ

มือใหม่อะ อ่านแล้วไม่เข้าใจ
PuDDing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to PuDDing For This Useful Post:
tfr_jz (17-07-2011)
เก่า 18-06-2007, 14:21   #3
maimestep
Junior Member

รูปส่วนตัว maimestep

คะแนน: 0 maimestep is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PuDDing
เต็ด คือไรหรอครับ

มือใหม่อะ อ่านแล้วไม่เข้าใจ
ลิมิตเต็ดสลิปครับ คือเพืองท้ายจะจับให้ล้อหมุนพร้อมกันสองข้างเท่าๆกัน ครับ (โดยเฟืองท้ายปรกติล้อมันจะหมุนข้างใดข้างนึ่งมากกว่ ากันอ่ะครับ ทำให้แถออกข้างได้ง่ายๆครับ)
maimestep is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to maimestep For This Useful Post:
เก่า 20-06-2007, 16:43   #4
Inw_R
Member

คะแนน: 0 Inw_R is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โกยเถอะเจ

อู้!! เครื่องเจโบ ในรถวอลโว่ เฟืองท้ายเบอร์อะไรคับ
ทำไมมันดูรุนแรงจัง
Inw_R is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Inw_R For This Useful Post:
เก่า 20-06-2007, 17:01   #5
โกยเถอะเจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว โกยเถอะเจ

Car Brand: จูนรถคนอื่นมันส์กว่าคับ
Engine Type: บอกว่าเจเดิมๆจะเชื่อไหม!!!..อิอิ
คะแนน: 18 โกยเถอะเจ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Inw_R
อู้!! เครื่องเจโบ ในรถวอลโว่ เฟืองท้ายเบอร์อะไรคับ
ทำไมมันดูรุนแรงจัง
เครื่องเดิมๆครับขยับstepนิดหน่อยเฟืองท้ายก็เดิมๆคร ับ3.7
เกียร์A/Tถ้าจะขับให้มันจี๊ดจ๊าดเหมือนM/Tมันอยู่ที่ การเลี้ยงรอบในเกียร์หนึ่งครับว่าจะแค้นแรงมันออกมาไ ด้แค่ไหนเพราะถ้ากดคันเร่งอย่างเดียวผมดูแล้วเกียร์ส องมันจะดึงมากกว่าเยอะเลยครับ แต่ต้องทำให้ไวนะครับพอเหลืองปุ๊บเบินร์แล้วออกเลยคร ับ(แต่จะออกฟลาว์บ่อย) เวลาดีกว่ากดคันเร่งปล่าวๆประมาณ 0.5 วิ ครับ
โกยเถอะเจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to โกยเถอะเจ For This Useful Post:
ตอบกลับ