ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-09-2008, 16:29   #1
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
ตรวจสภาพรถติดแก๊ส ถ้าไม่ผ่านเสียตังไหมครับ

ถ้าเราเอารถไปตรวจสภาพที่ตามร้านรับตรวจ ถ้าไม่ผ่านเขาจะคิดเงินไหมครับ หรือให้แก้ไขจนผ่านแล้วค่อยคิดเงิน เห็นในเว็บบอกมีราคาตั้งแต่ 300-700 บาท ที่แตกต่างกันเพราะอะไรครับ แถวๆหลังขนส่งเห็นมีหลายอู่ ใครเคยใช้บริการมั่งครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-09-2008, 22:29   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
ถ้าเราเอารถไปตรวจสภาพที่ตามร้านรับตรวจ ถ้าไม่ผ่านเขาจะคิดเงินไหมครับ หรือให้แก้ไขจนผ่านแล้วค่อยคิดเงิน เห็นในเว็บบอกมีราคาตั้งแต่ 300-700 บาท ที่แตกต่างกันเพราะอะไรครับ แถวๆหลังขนส่งเห็นมีหลายอู่ ใครเคยใช้บริการมั่งครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
โดยปกติแล้วทางร้านที่รับตรวจจะคิดในกรณีที่ตรวจผ่าน น่ะครับ ซึ่งถ้าถูกต้อง ก็ราคามีตั้งแต่ 3-700 บาท ครับแล้วแต่ว่าเป็นใบของวิศวะท่านใด แต่ถ้าไม่ผ่านทางร้านบางร้านก็จะรับแก้ด้วย ซึ่งค่าใช้จ่ายมันขึ้นอยู่กับอาการที่ไม่ผ่านน่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-09-2008, 09:17   #3
dezxzaza
Member

รูปส่วนตัว dezxzaza

Engine Type: เช้า..สาย..บ่าย..เย็น..รถก็ติด..5
คะแนน: 17 dezxzaza is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง dezxzaza
ผมไปตรวจที่..หลังขนส่งหมอชิตเก่า..เขาไม่รับแก้ให้ค รับ...ไม่เสียตัง......
ผมต้องไปแก้เอง..แล้วกลับให้เขาตรวจใหม่..ผ่านครับ.. ...
dezxzaza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-09-2008, 11:24   #4
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
ใครมีประสบการณ์เจอร้านเขี้ยวๆ ไหมครับ เช่น อ้างว่าไม่ผ่าน เพื่อจะให้แก้ไขแล้วคิดเงินน่ะครับ แล้วเคยมีไหมครับ ร้านตรวจผ่านแต่ขนส่งไม่ผ่าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jzryder : 02-09-2008 เมื่อ 11:26.
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-09-2008, 11:52   #5
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
เคยถามบางร้านครับ ไม่ผ่านคิด 300 แล้วให้มาไปแก้แล้วมาตรวจใหม่ ผ่านเสีย 500 ครับ
ล่าสุดไปตรวจมาแถวงามวงศ์วาน วาล์วเขียวแดงก็ผ่านครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว