ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-06-2011, 08:32   #1
deksainoy
Junior Member

รูปส่วนตัว deksainoy

Car Brand: toyota crown
Engine Type: -
คะแนน: 0 deksainoy is on a distinguished road
สวัสดีครับรบกวนปรึกษาหน่อยครับ

รถผมโตโยต้าคราวน์ ms133 วางเครื่อง2j ตอนนี้ใช้มาได้ปีนึงแล้วตอนนี้มีปัญหาอืดแต่กินแก๊สม ากกว่าแต่ก่อนและรอบไม่นิ่ง รวมถึงเวลาสตาร์ทเวลาเครื่องเย็นชึ่งเดียวติดแต่เครื ่องร้อนสตาร์ททีแรกวอดดับต้องซ้ำอีกทีถึงติด แต่ใช้น้ำมันไม่มีปัญหาอะไรเลยสตาร์ทซึ่งเดียวติด ไม่ทราบว่ามีปัญหาที่การจูนแก๊สหรือเปล่าครับ และเวลาใช้น้ำมันตอนที่กดคันเร่งจะดังแกร็กๆๆ นี่เพราะอะไรครับใช่ไฟแก่เกินไปมั้ยครับจะมีผลอะไรมั ้ยครับ...

และตามกฎหมายระบุว่าถังแก๊สต้องห่างจากท้ายรถ และด้านข้างตัวรถเท่าไหร่ครับ คือโตโยต้าคราวน์มันจะมีถังน้ำมันกับตู้เย็นหลังเบาะ หลังทำให้เนื้อที่น้อยทีนี้พอใส่ถังแล้วมันเสียเนื้อ ที่ไปหมดวางล้ออะไหล่ไม่ได้อยากทราบว่าจะขยับถังให้ต ิดด้านข้างได้มั้ยครับ...

ยังไงรบกวนแนะนำร้านจูนแก๊สฝีมือดีๆแถวนนทบุรี บางบัวทอง หน่อยนะครับผมอยู่ในไทรน้อยครับ...
deksainoy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-2011, 15:11   #2
BirdyReds
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว BirdyReds

คะแนน: 18 BirdyReds is on a distinguished road
ลองจูนใหม่ดูก่อนครับ ว่าแรงดันยังคุมได้นิ่งอยู่รึเปล่า...
เพราะในอุณหภูมิสูงแก๊สจะมีแรงดันสูงกว่าปกติ
ถ้าไม่งั้นก็อาจเป็นที่หม้อต้ม ยังไงลองจูนใหม่ดูก่อนจะได้ไม่เสียตังค์ถ้าไม่จำเป็น ครับ

ระยะห่างของถังไม่ต่ำกว่า35เซนติเมตรเขาจะวัดจากถังแ ก๊สถึงปลายตัวถังรถหรือปลายกันชนครับ
BirdyReds is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to BirdyReds For This Useful Post:
deksainoy (21-06-2011)
เก่า 21-06-2011, 11:27   #3
deksainoy
Junior Member

รูปส่วนตัว deksainoy

Car Brand: toyota crown
Engine Type: -
คะแนน: 0 deksainoy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BirdyReds อ่านกระทู้
ลองจูนใหม่ดูก่อนครับ ว่าแรงดันยังคุมได้นิ่งอยู่รึเปล่า...
เพราะในอุณหภูมิสูงแก๊สจะมีแรงดันสูงกว่าปกติ
ถ้าไม่งั้นก็อาจเป็นที่หม้อต้ม ยังไงลองจูนใหม่ดูก่อนจะได้ไม่เสียตังค์ถ้าไม่จำเป็น ครับ

ระยะห่างของถังไม่ต่ำกว่า35เซนติเมตรเขาจะวัดจากถังแ ก๊สถึงปลายตัวถังรถหรือปลายกันชนครับ
ขอบคุณครับ แสดงว่ากฏหมายระบุไว้แค่ระยะห่างด้านท้าย ผมก็ขยับมาชิดตัวรถด้านซ้ายขวาได้...
deksainoy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว