ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 12-09-2007, 23:58   #1
wongpadoo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว wongpadoo

คะแนน: 18 wongpadoo is on a distinguished road
2jz Gte โมมาเต็มแบบนี้อยากติดแก็สได้หรือไม่และใช้ระบบอะไรด ีครับ

ก่อนอื่นผมต้องออกก่อนผมชื่อบิบ เป็นลูกพี่ลูกน้องกับพี่บิว ( wongpadoo) ที่เป็นสมาชิกใน clubJZ แห่งนี้ พี่เขามี ไทเกอร์ 2J GE และมีBM S5 2JZ GTE อีกคัน ทั้งสองคันของพี่เขาติดแก็สทุกคันรถ พี่ผมเขาบอกว่าเขาได้ความรุ้เรื่องแก็สจาก คลับนี้ ขอผมก็อยากติดแก็สบางเหมือนกัน ทำงานแล้วไม่อยากซิ่งเหมือนเมื่อก่อนแล้ว( พึ่งจบครับ) ผมใช้รถ 200 SX เครื่อง 2JZ GTE Turbo T88 34D Cam HKS280 LIFT10.8 ทั้งไอดีและไอเสียจานแคมแบบปรับได้เป็นของ HKS ADJUST SPROCKET CAM By HKS PULLEY KIT By GREDDY/ATI ลิ้นปีกผีเสี้อ VH45DE สปริงวาล์วและฐานสริงวาล์ว By HKS หัวเทียน HKS RACING PRO NO.10 ประเก็นฝาสูบ 1.6 mm By HKS หัวฉีด 1000 c.c. พร้อมราวหัวฉีดBy Sard ตัว Regulator Fuel By HKS and Twin Power DLI BY HKS Wste gate HKS GT2 Type and InterCooler By TRUST โบอ็อฟ By SARD A2/D2 ปั้มเป็นของ Walbro 392 จำนวน 2 ตัว ตัวควบคุมแรงดัน Turbo By GReddy PRofec B ECU By F-CON V Pro Ver.3.1 สำหรับอัตราทดเฟืองท้ายใช้เป็นขนาด 4.100 : 1 เป็นแบบ LSD By Nismo ตอนนี้บูตอยู่ 1.9 บาร์ครับ ไม่ทราบว่าสามารถติดแก็สได้หรือเปล่าและต้องติดแบบใด ครับ(ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ) จะขายรถก็เสียได้ของที่ลงทุนไปเลยอยากติดแก็สเพื่อมั นจะประหยัดได้บางและอีกอย่างติดแก็สแล้วมันจะส่งผลกร ะทบกับอุปกรณ์แต่งบางชิ้นหรือไม่ครับและต้องใช้ถังแก ็สกี่ลิตรที่สามารถใส่เขาไปท้ายรถผมได้ครับ และมันจะทำให้รถหนักมากไหม ช่วยให้ความคิดเห็นด้วยนะครับ ปล.ผมต้องใช้กระทู้ของพี่บิวนะครับ เพราะผมไม่มีอีเมล์เลยสมัครสมาชิกไม่ได้.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wongpadoo : 13-09-2007 เมื่อ 00:34.
wongpadoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wongpadoo For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (09-10-2009)