ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-05-2010, 20:01   #1
nick_bkk007
Junior Member

คะแนน: 0 nick_bkk007 is on a distinguished road
ช่วยด้วยครับ แนะนำร้านหน่อย 1jzge-vvti gasแบบดูด แบคกระจาย รถดับตลอด3ร้านแล้วทำไม่ได

จากที่เคยตั้งกระทู้ไป เพิ่งได้รถมาครับvolvo วาง1jzgt vvti ไม่โบนะครับ หม้อต้มเสียก่อนมาเลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ ร้านแรกจูนไป3รอบไม่หายแบคกระจายเลยครับรถดับตลอดทาง ช่างบอกรุ่นนี้ติดระบบดูดยังไงก้อไม่หายครับต้องติดห ัวฉีดถึงหายเลยวิ่งน้ำมันไม้งั้นรถดับ ร้าน2แก้ไป2รอบก้อไม่หายครับเค้าบอกเหมือนกันรุ่นนี้ ไม่เหมาะกับระบบดูดต้องติดหัวฉีด ร้าน3ช่างต๋อยซอยเพชรเกษม81คนในvolvo club แนะนำว่าเก่งเรื่องเครื่องเจ แต่ไม่ได้บอกว่าเก่งเรื่องแกสเลยแวะไปถามดูเรื่องแกส เค้าเปิดเจอตัวvvtiเค้าไม่ทำให้เลยครับเค้าบอกติดระบ บดูดแบคแน่นอนครับเครื่องจะพังเอาพวกก้านสูบเค้าแนะน ำให้ติดหัวณีดสถานเดียวหรือไม่ก้อติดตัวกันแบค2พันกว ่าบาทของจีนอาจจะช่วยได้

สรุป

เคยโพสถามในเวปนี้ไปบ้างคนบอกวางเจวีวีไปโบติดแกสระบ บดูดใช้ไม่มีปัญหาอะไร ขอเบอร้านหรือแนะนำร้านให้หน่อยครับไปมา3ที่เค้าบอกเ หมือนกันหมด บ้านอยู่แถวฝั่งธนครับ หรือไกลก้อได้ครับที่เพื่อนทำแล้วหายแนะนำหน่อยครับ ไกลก้อจะไป

โทรมาบอกเลยก้อได้ครับ 0830261988
nick_bkk007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม