ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-06-2011, 23:16   #1
art@huntingtest
Member

รูปส่วนตัว art@huntingtest

Car Brand: stada
Engine Type: 1jz-gte mt+ lpg<ag>
คะแนน: 0 art@huntingtest is on a distinguished road
APEXI AUTO TIMER วัด af ได้ (ตรงไหมครับ)

APEXI AUTO TIMER - วัดส่วนผสมน้ำมันกับอากาศได้ (Air/Fuel) สามารถวัดได้ ( ตรงไหมครับ ) ท่านใดเคยใช้มั่งครับ
art@huntingtest is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2011, 06:28   #2
rukarit
Junior Member

รูปส่วนตัว rukarit

Car Brand: BM จนจน
Engine Type: เจโบ-พังลูกนึง
คะแนน: 16 rukarit is on a distinguished road
วัดได้แต่ไม่ดีครับ เพราะค่ามันหน่วง แต่ใช้วัดคร่าว ๆ ช่วงคันเร่งนิ่ง ๆ ได้เท่านั้น ถ้าเกิดจะใช้จูนจริง ๆ จัง ๆ ต้อง wideband เท่านั้น

รถผมใช้อยู่ทั้งสองอย่างครับ
rukarit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to rukarit For This Useful Post:
art@huntingtest (27-06-2011), borancar (28-06-2011), tantan (25-06-2011)
เก่า 25-06-2011, 18:17   #3
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

Wide Band หาได้ที่ไหนครับหรือร้านไหนที่มี Wide Band ไว้จูนบ้างครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2011, 18:43   #4
pokneed
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว pokneed

Car Brand: Civic FD1 แตนแตน
Engine Type: K20A
คะแนน: 14 pokneed is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pokneed
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
Wide Band หาได้ที่ไหนครับหรือร้านไหนที่มี Wide Band ไว้จูนบ้างครับ
ไม่คุ้มครับ Wide Band เขาเอาใว้จูนอย่างเดียวครับ ชั่วโมงงานมันใด้น้อยครับ แต่ค่าที่ใด้มันเที่ยงดีครับ พอเลยชั่วโมงงานมันความเที่ยงตรงก็เริ่มน้อยลงและลาโ ลกในที่สุด ที่ค่าจูนแพงน่ะส่วนหนึ่งก็แพงไอ่เจ้าWide Bandนี่หล่ะครัีบ เพราะจูนไปสักพักWide Bandเริ่มไม่เที่ยงคนจูนก็จะเปลี่ยนตัวไหม่ แต่ถ้าตั๊วเหลือก็ซื้อมาใส่เล่นสักพักคงไม่เป็งไรอ่ะ นะ

ส่วน O2 Apexi รุ่นปากกา มันเปนทามเมอร์แต่สามารถวัด O2ใด้ พอสังเขบ วิธีต่อ ต่อเข้า O2ของกล่องครับ ตรงไหม ก้อพอใด้นะตามราคา ของดีไม่มีถูก แต่ถ้าจะถูกต้องถูกอย่างมีเหตุผล

ส่วนWide Band ถ้าจะซื้อ ในเว็บมีเยอะครับลองเสริดดูยี่ห้อ INNOVET ใช้กันเยอะ ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่เน่าไปแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pokneed : 25-06-2011 เมื่อ 18:46.
pokneed is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to pokneed For This Useful Post:
art@huntingtest (27-06-2011), borancar (28-06-2011)
ตอบกลับ