ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-04-2010, 22:56   #1
bigbr9
ClubJZ Web Register

Car Brand: w202
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 bigbr9 is on a distinguished road
เหยียบมาประมาณ 100 ปล่อยคันเร่งแล้วรอบมันวูบจะดับ แกสบางไปหรือหนาไปครับ แก้ไม่ถูก

1j ge ครับ อาการตามหัวข้อครับ วิ่งช้าๆ ไม่วูบ พอขึ้นทางด่วน เหยียบแช่ที่ 100 นิดๆ พอชลอจะจ่ายเงิน รอบวูบจะดับ บางทีดับไปเลย จะจูนใหม่ให้หนาขึ้นหรือบางลงดีครับ ขอบคุณครับ
bigbr9 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-04-2010, 23:51   #2
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 17 sakda_ is on a distinguished road
Smile

ติดแก็สแบบไหนครับ หัวฉีดหรือมิกเซอร์ LPG หรือ NGV
อาการที่ว่าเป็นเฉพาะตอนใช้แกส แล้วลองเปลี่ยนมาใช้น้ำมันเป็นเหมือนกันไหมครับ ลองให้ข้อมูลเพิ่มเติมรอผู้รู้มาตอบครับ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-2010, 00:20   #3
bigbr9
ClubJZ Web Register

Car Brand: w202
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 bigbr9 is on a distinguished road
ขอโทษครับที่ให้ข้อมูลน้อยไป

เป็นlpg. Fixmix หม้อtomasetto super ครับ. เป็นเฉพาะตอนวิ่งแช่มายาวๆ แล้วถอนคันเร่งครับ รอบวูบไปเลย ต้องเหยียบคันเร่งช่วย ใช้นำ้มัน ไม่เป็นครับ
bigbr9 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว