ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-11-2010, 20:05   #1
ajj
Junior Member

รูปส่วนตัว ajj

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j
คะแนน: 0 ajj is on a distinguished road
ใครเคยโดนร้านแก๊สต้มตุ๋นบาง

อาการแรกเลยก่อนวางเครื่องแก๊สใช้งานได้ปกติแต่พอวาง เครื่องใหม่เสร็จพอกลับไปใช้แก๊สเครื่องสดุดและวูบดั บแล้วให้ช่างแก๊สมาเช็คดูเขาบอกว่าโซลินอย์หัวฉีดแก๊ ส4หัวมันสกปรกแล้วล้างใหม่ก็หายเป็นปกติเป็นไปได้ไมท ี่เขาล้างโซลินอย์แล้วใช้ได้ปกติแต่เขาได้ค่าแรงล้าง ไม่กี่ร้อยบาทแต่เขาแจ้งผมว่ากล้องแก๊สเสียและพอผมไป ที่ร้านแก๊สเขาสลับกล้องอีกใบให้ดูปรากฎว่าใช้ได้แต่ พอใช้กล้องแก๊สของผมเครื่องมันก็สดุดดับอีกเขาบอกว่า ค่าซ่อมกล้องแก๊สประมาณ4000(ผมคิดในใจว่ากล้องไม่น่า จะเสียเพราะรถก่อนเอามาเปลี่ยนเครื่องใหม่ใช่งานได้ป กติมันจะเสียได้ไง)
เดิมรถติดแก๊สมาเสร็จแล้วเอาไปร้านแก๊สเช็คมีโอกาศเป ็นไปได้ไมที่กล้องแก๊สจะเสียช่างบอกว่าจอดนานกล้องเป ็นขี่เกลือทางร้านเสนอให้เปลี่ยนกล้องแก๊สใหม่ราคา80 00แต่ผมไม่เชื่อว่ากล้องเสียผมจึงนำรถกลับมาที่บ้านแ ล้วมาถอดดูปรากฏว่าลายสายไฟในกล้องโดนตัดขาดแต่ไม่มี รอยไหม้แล้วผมนำไปให้เพื่อนที่ซ่อมโทรศัพย์ดูเขาบอกว ่าเหมื่อนมีของมีคมตัดเป็นไปได้ไมที่ร้านแก๊สจะลอกขา ยกล้องแก๊สตัวใหม่ให้ผม(พอต่อลายวงจรที่กล้องเสร็จแล ้วปรากฏว่ากล้องใช้งานได้ปกติ)
สรุปแล้วที่จิงล้างโซลินอย์ทั้ง4หัวก็หายแต่เขาไปตัด ลายในวงจรกล้องแก๊สขาดเพื่อที่จะได้ขายกล้องแก๊สใบให ม่ให้ผมในราคา8000บาท(ที่สุราษฎร์ธานี)
ajj is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ajj For This Useful Post:
rider boy (12-02-2011), TANAPUT.A31 (08-02-2011)
เก่า 30-11-2010, 20:29   #2
mr.tui
Member

รูปส่วนตัว mr.tui

Car Brand: Nissan Cefiro A31
Engine Type: 2jz GE vvt-i (มือใหม่ หัวใจ J)
คะแนน: 0 mr.tui is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mr.tui
ร้านแย่ๆ ไม่ซื่อสัตย์กับลูกค้าแบบนี้ อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ

บอกชื่อร้านไปเลยครับ เพื่อนๆแถวสุราษฏร์ ได้ระวังกันไว้

หรือใครเคยเข้าไปใช้บริการ จะได้มาแสดงความเห็นต่าง ก็ว่ากันไป
mr.tui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to mr.tui For This Useful Post:
king9 (01-12-2010), mom (30-11-2010)
เก่า 30-11-2010, 21:15   #3
mom
Member

รูปส่วนตัว mom

Car Brand: ISUZU DRAGON POWER GRAND ADVENTURE
Engine Type: 2JZ GE VVT-I
คะแนน: 14 mom is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mom
แบบนี้ถ้าจะแจ้งความตำรวจ แจ้งในข้อหาอะไรได้บ้าง เขาทำเราก่อน
mom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-11-2010, 22:47   #4
ajj

คะแนน: 0 ajj is on a distinguished road
Unhappy

ร้านอยู่แถวบางกุ้ง อำเภอเมือง จังหวัดสุราฎร์ธานีเยื้องศูนย์สร้างทางสุราฎร์ธานี เห็นดูภายนอกบริการมาตราฐานแต่งภานในเน่าอู่ใหญ่เสีย ปล่าว เพื่อนๆระวังให้ดีนะครับเดี๋ยวจะหลวมตัว ของผมดีที่ไหวตัวทันไม่งั้นกระเป๋าฉีกแน่ๆนี่ขนาดไปต ิดตั้งที่ร้านเขานะ
ajj is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ajj For This Useful Post:
TANAPUT.A31 (08-02-2011)
เก่า 01-12-2010, 11:21   #5
kedyee
Member

รูปส่วนตัว kedyee

Car Brand: Volvo 940
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 kedyee is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mom อ่านกระทู้
แบบนี้ถ้าจะแจ้งความตำรวจ แจ้งในข้อหาอะไรได้บ้าง เขาทำเราก่อน
หากมีพยานหลักฐาน และหรือพิสูจน์ได้ว่า ทางอู่เป็นคนทำให้ลายวงจรของกล่องแก๊สเสียหายโดยเจตน า อาจแจ้งความได้ในข้อหาทำให้เสียทรัพย์
kedyee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-12-2010, 16:11   #6
king9
Member

รูปส่วนตัว king9

Car Brand: Toyota Mtx
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 king9 is on a distinguished road
ยั้งงี้มันโคดโกงนี่น่า บอกชื่อร้านเลยคับ คนอื่นๆจะได้ไม่เป็นเหยื่อมันอีก
king9 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-12-2010, 20:57   #7
sit fishing
Senior Member

รูปส่วนตัว sit fishing

คะแนน: 16 sit fishing is on a distinguished road
ร้านที่ สีแยกบางกุ้งใช่ไหมครับ ขับรถผ่านหน้าบิ๊กซีเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกใช่ไหมครับ ไปไม่ไกลจากสี่แยกใช่ไหมครับ
sit fishing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-12-2010, 22:19   #8
ajj

Talking

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sit fishing อ่านกระทู้
ร้านที่ สีแยกบางกุ้งใช่ไหมครับ ขับรถผ่านหน้าบิ๊กซีเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกใช่ไหมครับ ไปไม่ไกลจากสี่แยกใช่ไหมครับ
ชื่อร้านอักศรย่อ จ. ครับผม ยูเทินที่หน้าศูนย์สร้างทางสุราษฎร์ธานีอยู่ซ้ายมือค ับ
เก่า 02-12-2010, 09:34   #9
sit fishing
Senior Member

รูปส่วนตัว sit fishing

คะแนน: 16 sit fishing is on a distinguished road
เป็นร้านเดียวที่ผมเข้าใจครับ เลี้ยวซาย ยูเทิร์นแรก อยู่ซ้ายถึงเลย

ไม่น่าเลยครับ ผมเคยโทรไปสอบถามราคา อุปกรณ์ การติดตั้งก็ถูกดี แต่....ผมไม่มีเวลาไปติด เลยติดเองเสียเลย และว่าสิ้นเดือนนี้จะพาน้องไปติดด้วย แต่ คงไม่แล้วละ ขอบคุณน้าๆที่บากบอกกันครับ
ร้านนี้สวยใหญ่ หรู่ น่าเชื่อถือใช่ปะน้า ผมได้ขอมูลทางเน็ตมากะจะไปพอดี
sit fishing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-12-2010, 07:19   #10
naeem212
Member

รูปส่วนตัว naeem212

Car Brand: dmax cab4
Engine Type: 1JZ GTE VVTI
คะแนน: 0 naeem212 is on a distinguished road
ร้านแบบนี้เราต้องช่วยกันแบน
naeem212 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-02-2011, 18:35   #11
satjawut

Car Brand: Nissan Bigm
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 satjawut is on a distinguished road
หวัดดี ครับ คุณ ajj พอดีมาอ่านเจอ ผมร้าน เจพีก๊าซครับ ถ้ารถพี่ติดตั้งที่ร้านผม รับประกันอุปกรณ์ 1 ปีครับไม่ต้องเสียค่าเคลมกล่อง ของพี่รถอะไรครับเข้าไปวันไหน ทำกับช่างคนไหน กรุณาแจ้งชื่อช่างกับ เจ้าของชื่อขวัญ ได้เลยครับ จะไม่ให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นอีก ขอโทษครับ
satjawut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to satjawut For This Useful Post:
troscaraudio (09-02-2011), ทวิท (14-02-2011)
ตอบกลับ