ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-12-2009, 22:34   #1
golf-tae
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: M50TU
คะแนน: 0 golf-tae is on a distinguished road
สวัสดีครับ E34 อยากวางเครื่องเจ

ก่อนอื่นแนะนำตัวนิดนึงนะครับ ผมทำงานเป็น Sales วิ่งภาคเหนือ เดือนนึงวิ่ง4500-5000 โลนะครับ รถที่ใช้ทำงานเป็น E34 เครื่องเดิม M50tu ติดGAS หัวฉีด อ่านในคู่มือ 192 แรงม้าอ่ะครับ รถคันนี้ผมได้จากคุณแม่มาบอกตามตรงผมไม่ไว้ใจเลยกลัว มากเวลาขับกลัวมันจะพังกลางทาง( เคยพังที่น่านปั้มติ้กเสียโรงแรมเดินไปตามช่าง ช่างเดินมาถามว่าเปิดฝากระโปรงยังไงผมถึงกะมีน ยังดีที่พี่เขายังวิเคราะห์ถูกให้เปลี่ยนปั้มติ้กแต่ แล้วก็ต้องไปเอาของ A31มาใส่เพราะไม่มีของ BMWและอีกอย่างเส้นทางบางเส้นเนี้ยกลางวันก็เปลี่ยว) บ่นเสร็จแล้วมาต่อครับ เรื่องเครื่องเก่าผมบอกได้เลยว่าไม่มีปัญหา กิน Gas เฉลี่ย 1.5-1.7 บาทต่อกิโล ความเร็วสูงสุดที่ทำ 210 เข้าเรื่องเลยนะครับ ต้องบอกก่อนผมมีงบ6-8หมื่น เพื่อนๆพี่ช่วยแนะนำหน่อยว่า
1.ผมควรวางเครื่องดีใหม หรือ set เครื่องเก่า
2.ถ้าวางควรตัวใหน(ในใจหลังจากที่อ่านในเวปคือ 1jgte กับ 2jge
ปล. ผมขับรถ110-150ทางตรง เน้นแซงตอนขึ้นเขามากกว่า
เครื่องเก่าผมขายได้ใหมครับ หรือ เก็บไว้ ถ้าขายได้เท่าไรครับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
golf-tae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-12-2009, 09:12   #2
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
เครื่องเก่าไม่มีปัญหา ยังดีอยู่ ก็ น่าที่จะดูแลต่อไปนะครับ หาก จะวางเครื่องใหม่ นอกจากเงิน แล้ว จะตามแก้ปัญหา ที่อาจจะมีมา กว่าจะใช้ได้เหมือนเดิม
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-12-2009, 10:18   #3
IamArt
Senior Member

รูปส่วนตัว IamArt

Car Brand: C-Class W202
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 IamArt is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golf-tae อ่านกระทู้
ก่อนอื่นแนะนำตัวนิดนึงนะครับ ผมทำงานเป็น Sales วิ่งภาคเหนือ เดือนนึงวิ่ง4500-5000 โลนะครับ รถที่ใช้ทำงานเป็น E34 เครื่องเดิม M50tu ติดGAS หัวฉีด อ่านในคู่มือ 192 แรงม้าอ่ะครับ รถคันนี้ผมได้จากคุณแม่มาบอกตามตรงผมไม่ไว้ใจเลยกลัว มากเวลาขับกลัวมันจะพังกลางทาง( เคยพังที่น่านปั้มติ้กเสียโรงแรมเดินไปตามช่าง ช่างเดินมาถามว่าเปิดฝากระโปรงยังไงผมถึงกะมีน ยังดีที่พี่เขายังวิเคราะห์ถูกให้เปลี่ยนปั้มติ้กแต่ แล้วก็ต้องไปเอาของ A31มาใส่เพราะไม่มีของ BMWและอีกอย่างเส้นทางบางเส้นเนี้ยกลางวันก็เปลี่ยว) บ่นเสร็จแล้วมาต่อครับ เรื่องเครื่องเก่าผมบอกได้เลยว่าไม่มีปัญหา กิน Gas เฉลี่ย 1.5-1.7 บาทต่อกิโล ความเร็วสูงสุดที่ทำ 210 เข้าเรื่องเลยนะครับ ต้องบอกก่อนผมมีงบ6-8หมื่น เพื่อนๆพี่ช่วยแนะนำหน่อยว่า
1.ผมควรวางเครื่องดีใหม หรือ set เครื่องเก่า
2.ถ้าวางควรตัวใหน(ในใจหลังจากที่อ่านในเวปคือ 1jgte กับ 2jge
ปล. ผมขับรถ110-150ทางตรง เน้นแซงตอนขึ้นเขามากกว่า
เครื่องเก่าผมขายได้ใหมครับ หรือ เก็บไว้ ถ้าขายได้เท่าไรครับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
อาชีพที่ไม่อยู่นิ่งกับที่ รถต้องพร้อมอย่างมากคับ ถ้าเครื่องเดิมไม่เกเรก็อย่าพึ่งหาเรื่องเลย รถวางเครื่องใหม่ๆมันจุกจิก ต้องอยู่ใกล้อู่เผื่อต้องแก้ไขงาน ไม่ว่าจะวางดีแค่ไหนก็ตามมันก็ยังมีตัวแปรเรื่องเครื ่องเก่าจากเชียงกงที่อาจจะต้องมีเครมอุปกรณ์ส่วนควบบ างรายการได้คับ
...ถ้าเป็นพวกคอมแอร์เจ๊งก็พอทนขับร้อนๆไปได้ แต่ถ้าไดชาร์ทเจ๊งนี่ก็กินข้าวลิงล่ะนะ
IamArt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว