ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-10-2009, 08:53   #1
aod123vc
Junior Member

คะแนน: 0 aod123vc is on a distinguished road
ใช่แก๊สเครื่องเดินไม่ครบสูบ

ช่วยที่คับ เครื่องเดิมไม่เรียบ เป็นระบบหัวฉีดคับ เอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าหัวฉีดสูบ6ไม่ทำงาน ก้อเลยเปลี่ยนให้แต่ก้อเหมือนเดินคับเวลาออกตัวเหมือ นเรือเลยคับ แต่พอวิ่งรอบสูงแล้วไม่มีอาการคับ ใช่น้ำมันเครื่องเดินเรียบออกตัวก้อปกติดีคับ ผมเคยถอดออกมาดูหัวฉีดแล้วก้อปกติดีและรองเอาไฟเช้คด ูมันแม่เหล็กมันก้อดูปกติคับ แต่พอใส่กับแล้วติดเครื่อง ถ้าถอดสายไฟหัวฉีดสูบ6ออกเครื่องก้อเดินไม่เรียบแบบย ังสะดุดเหมือนเดิมแต่ถ้าถอดสูบอื่นๆ เครื่องจะสะดุดหนักกว่าเดิมมา อย่างเห็นได้ชัดเลยคับ ตอนนี้วิ่งรถแบบไม่เต็มสูบคับยังแก้ไม่มหาย ช่วยทีคับ (ใช่น้ำมันปกติทุกอย่าง) หม้อต้มเป็นของอีมีคับ หัวฉีดตัวสีแดงๆ กล่อง Ag คับ
aod123vc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-10-2009, 08:00   #2
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 16 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aod123vc อ่านกระทู้
ช่วยที่คับ เครื่องเดิมไม่เรียบ เป็นระบบหัวฉีดคับ เอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าหัวฉีดสูบ6ไม่ทำงาน ก้อเลยเปลี่ยนให้แต่ก้อเหมือนเดินคับเวลาออกตัวเหมือ นเรือเลยคับ แต่พอวิ่งรอบสูงแล้วไม่มีอาการคับ ใช่น้ำมันเครื่องเดินเรียบออกตัวก้อปกติดีคับ ผมเคยถอดออกมาดูหัวฉีดแล้วก้อปกติดีและรองเอาไฟเช้คด ูมันแม่เหล็กมันก้อดูปกติคับ แต่พอใส่กับแล้วติดเครื่อง ถ้าถอดสายไฟหัวฉีดสูบ6ออกเครื่องก้อเดินไม่เรียบแบบย ังสะดุดเหมือนเดิมแต่ถ้าถอดสูบอื่นๆ เครื่องจะสะดุดหนักกว่าเดิมมา อย่างเห็นได้ชัดเลยคับ ตอนนี้วิ่งรถแบบไม่เต็มสูบคับยังแก้ไม่มหาย ช่วยทีคับ (ใช่น้ำมันปกติทุกอย่าง) หม้อต้มเป็นของอีมีคับ หัวฉีดตัวสีแดงๆ กล่อง Ag คับ
ลองใช้หกเหลี่ยมเบอร์สี่ ขันที่หัวของหัวฉีดแก๊สดูครับ มันจะมีฟอยร์ปิดรูอยู่ รอหมุนซ้าย หมุนขวาดูครับว่า หมุนทางไหนแล้วมันหาย ครับ แต่ให้จำไว้ก่อนน่ะครับว่าหมุนไปทางซ้ายแล้วหนักขึ้น หรือเบาลง แล้วก็ลองมาหนุมทางขวาดูว่าหนักหรือเบาลง คงไม่งงน่ะครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kks For This Useful Post:
one1one1 (12-10-2009), printset (24-10-2016)
เก่า 08-10-2009, 08:10   #3
aod123vc

คะแนน: 0 aod123vc is on a distinguished road
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองทำดูครับได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบคับ
aod123vc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-10-2009, 08:10   #4
aod123vc

เรียบร้อยแล้วคับ หายแล้วอาการเดินไม่เรียบ ทำอย่างที่บอกไว้ผมขันไปทางขวาประมาณ 1รอบคับเครื่องก้อเดินเรียบเลย สรุปช่างที่เปลี่ยนหัวฉีดให้ก้อเสียเงิยฟรีไปคับ700 ขอบคุณคับกับความรู้ที่ได้มา
The Following User Says Thank You to aod123vc For This Useful Post:
one1one1 (12-10-2009)
เก่า 13-10-2009, 00:46   #5
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aod123vc อ่านกระทู้
เรียบร้อยแล้วคับ หายแล้วอาการเดินไม่เรียบ ทำอย่างที่บอกไว้ผมขันไปทางขวาประมาณ 1รอบคับเครื่องก้อเดินเรียบเลย สรุปช่างที่เปลี่ยนหัวฉีดให้ก้อเสียเงิยฟรีไปคับ700 ขอบคุณคับกับความรู้ที่ได้มา
ดีใจด้วยครับ จะได้ขับรถแบบสบายใจครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
borancar (13-10-2009), cpservice (13-10-2009)
เก่า 13-10-2009, 07:44   #6
aod123vc

คับผมขับรถอึดอัดมาเกิบเดือน จะออกตัวที่เหมือนขับรถอีแตนเลย อู่ที่ผมติดตั้งและทำอยู่แถวสุขา3มีนบุรีคับเค้าเปลี ่ยนให้แต่อาการมันยังเหมือนเดิม เค้าว่าเป็นที่หัวเทียน ผมไล่หาแทบตาย จนได้พี่ๆแนะนำเลยจบ ขอบคุณมากน่ะคับ
The Following User Says Thank You to aod123vc For This Useful Post:
printset (24-10-2016)
เก่า 13-10-2009, 20:29   #7
DarKBJTeam
Member

รูปส่วนตัว DarKBJTeam

Car Brand: Toyota Hero
Engine Type: 1JZ-GT
คะแนน: 17 DarKBJTeam is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง DarKBJTeam
เหมือนกับผมเลยอะ แต่ผมเป็นทีเดียว 6หัวเลย พอหัวฉีดแก๊สเริ่มร้อนหน่อยก็ชิงจุด ปุกๆปักๆ เสียว คอไอดีแตกจิงๆเลย ช่างเลยขันปรับให้ดีขึ้นหน่อย แต่ยังไม่ค่อยดี ผมเลยปรับเองเป็น1รอบ+กะจูนเอง แจ๋วเลยครับเนียนเหมือนน้ำมันเลย
DarKBJTeam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to DarKBJTeam For This Useful Post:
printset (24-10-2016)
เก่า 16-10-2009, 20:42   #8
sacorn
Member

รูปส่วนตัว sacorn

คะแนน: 0 sacorn is on a distinguished road
อาการเดียวกัน ขอบคุณมากครับ คุณ เค

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kks อ่านกระทู้
ลองใช้หกเหลี่ยมเบอร์สี่ ขันที่หัวของหัวฉีดแก๊สดูครับ มันจะมีฟอยร์ปิดรูอยู่ รอหมุนซ้าย หมุนขวาดูครับว่า หมุนทางไหนแล้วมันหาย ครับ แต่ให้จำไว้ก่อนน่ะครับว่าหมุนไปทางซ้ายแล้วหนักขึ้น หรือเบาลง แล้วก็ลองมาหนุมทางขวาดูว่าหนักหรือเบาลง คงไม่งงน่ะครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปลองจูนดู

sacorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-10-2009, 12:49   #9
aod123vc

เป็นอีกแล้วคับ ตอนนี้ติดเครื่องตอนเช้ามันไม่วอมเครื่องให้ และถ้าจะเร่งเครื่องก้อเร่งไม่ขึ้น ต้องรอจนความร้อนของหม้อต้มแก๊สทำงานแล้วตัดเป็นแก๊ส เครื่องก้อเดินเรียบ และออกวิ่งได้ แต่ในขณะเดียวกันถ้าตันให้ใช้น้ำมันเครื่องจะสั่นในช ั่วออกตัวแบบว่าเร่งไม่ขึ้น แต่รอบสูงแล้วไม่เป็นคับ ช่วยผมอีกทีคับ
เก่า 21-10-2009, 22:51   #10
smksri
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 smksri is on a distinguished road
อ้างถึง:
เป็นอีกแล้วคับ ตอนนี้ติดเครื่องตอนเช้ามันไม่วอมเครื่องให้ และถ้าจะเร่งเครื่องก้อเร่งไม่ขึ้น ต้องรอจนความร้อนของหม้อต้มแก๊สทำงานแล้วตัดเป็นแก๊ส เครื่องก้อเดินเรียบ และออกวิ่งได้ แต่ในขณะเดียวกันถ้าตันให้ใช้น้ำมันเครื่องจะสั่นในช ั่วออกตัวแบบว่าเร่งไม่ขึ้น แต่รอบสูงแล้วไม่เป็นคับ ช่วยผมอีกทีคับ
ไปดูการจูนแก๊สหัวฉีดครับ
smksri is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-10-2009, 07:43   #11
aod123vc

ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่น้ำมันคับ แก๊สทำงานปกติ(แก๊สแก้หายแล้ว)
เก่า 01-11-2009, 21:05   #12
Nitiroj

คะแนน: 0 Nitiroj is on a distinguished road
ใช้น้ำมันแก็สโซฮอล์แล้วเครื่องวิ่งไม่ออก

รบกวนพี่เคหน่อยครับ
เติมน้ำมันแก็สโซฮอล์แล้วเครื่องวิ่งไม่ออกลองถอดหัว ฉีดออกมาล้างแล้วก็ไม่หายครับของผม 1jz-gte ฝาดำครับขอคำแนะผู้รู้หน่อยครับ
Nitiroj is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ