ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-08-2008, 17:39   #1
Benz280s
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Benz280s is on a distinguished road
ทำไมใช้Gasเดินเรียบใช้น้ำมันเดินไม่เรียบ

1J GE เมื่อใช้ Gas เครื่องเดินเรียบและเงียบมาก แต่พอสับมาใช้น้ำมันเครื่องยนต์จะเดินไม่เรียบ ควรตรวจเช็คที่จุดใดบ้าง (ใช้ LPG Fix mix)
Benz280s is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-08-2008, 23:09   #2
cena
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 cena is on a distinguished road
อาการเดียวกันเลย
ลองเช็คหัวฉีดยังคับ
cena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-08-2008, 00:26   #3
M16_Vn
Member

รูปส่วนตัว M16_Vn

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 4JJ1T
คะแนน: 0 M16_Vn is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง M16_Vn
ผมก็เป็น...แต่ตอนนี้หาย(แล้วมั้ง??? ไม่รู้มันจะกลับมาอีกเมื่อไหร่)

ลองแก้แบบผมดู
1 ลองเช็คโค้ดดูก่อน (ชัว...ววว์ สุด)
2 ลองเช็ค O2เซ็นเซอร์ อาจเสีย (ผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยน)
3 รูมิกอาจขวางอากาศ เดินไม่สะดวก (อาจจะนะ..!!!)
4 อันนี้ผมตัดสายไฟเลี้ยงหน่วยความจำของกล่องออก เวลาดับเครื่องมันจะไม่จำค่าไอเสีย (เป็นโรคหลับแล้วตื่นจะลืมทุกอย่าง...แต่ไม่รู้ระยะย าวมันจะมีผลข้างเคียงหรือเปล่า)

ลองดู ๆ เผื่อหาย
M16_Vn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-08-2008, 00:49   #4
biggame
Senior Member

รูปส่วนตัว biggame

Engine Type: 0892340868
คะแนน: 17 biggame is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง biggame
ไม่ลองเช็คดู......

น้ำมันที่เติมมาด้วยล่ะครับแก๊สที่ใช้กันอยู่ค่าออก๊ เทน105แต่น้ำมัน91-95ไม่รวมโซฮอล์บ้าบอนะครับ จุดระเบิดสูงสะอาดจนน้ำออก....ท่อ
biggame is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-08-2008, 08:52   #5
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M16_Vn อ่านกระทู้
ผมก็เป็น...แต่ตอนนี้หาย(แล้วมั้ง??? ไม่รู้มันจะกลับมาอีกเมื่อไหร่)

ลองแก้แบบผมดู
1 ลองเช็คโค้ดดูก่อน (ชัว...ววว์ สุด)
2 ลองเช็ค O2เซ็นเซอร์ อาจเสีย (ผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยน)
3 รูมิกอาจขวางอากาศ เดินไม่สะดวก (อาจจะนะ..!!!)
4 อันนี้ผมตัดสายไฟเลี้ยงหน่วยความจำของกล่องออก เวลาดับเครื่องมันจะไม่จำค่าไอเสีย (เป็นโรคหลับแล้วตื่นจะลืมทุกอย่าง...แต่ไม่รู้ระยะย าวมันจะมีผลข้างเคียงหรือเปล่า)

ลองดู ๆ เผื่อหาย
1 ลองเช็คโค้ดดูก่อน (ชัว...ววว์ สุด) ถูกต้องครับ
2 ลองเช็ค O2เซ็นเซอร์ อาจเสีย (ผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยน) ใช้วิธีการวัดค่าครับ
3 รูมิกอาจขวางอากาศ เดินไม่สะดวก (อาจจะนะ..!!!)ก็เป็นไปได้ครับ
4 อันนี้ผมตัดสายไฟเลี้ยงหน่วยความจำของกล่องออก เวลาดับเครื่องมันจะไม่จำค่าไอเสีย (เป็นโรคหลับแล้วตื่นจะลืมทุกอย่าง...แต่ไม่รู้ระยะย าวมันจะมีผลข้างเคียงหรือเปล่า) เป็นวิธีที่ผิดครับ ควรปรับปรุงแก้ไขครับ
ส่วนเจ้าของกระทู้ อาการดังกล่าวอาจจะเกิดจากการทำระบบไฟผิดพลาดหรือไม่ ก็ตัวน้ำมันเองอาจจะมีปัญหา เจอบ่อย ๆ ของการน้ำมันเดินไม่เรียบก็คือตัวน้ำมันบูดครับ ค่าออกเทนมันหายไปครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2008, 11:32   #6
v6fourcam
Member

รูปส่วนตัว v6fourcam

คะแนน: 0 v6fourcam is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benz280s อ่านกระทู้
1J GE เมื่อใช้ Gas เครื่องเดินเรียบและเงียบมาก แต่พอสับมาใช้น้ำมันเครื่องยนต์จะเดินไม่เรียบ ควรตรวจเช็คที่จุดใดบ้าง (ใช้ LPG Fix mix)

ไปล้างหัวฉีดดูดิคับ หายชัว ผมเคยเป็นอาการนี้นะ
v6fourcam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว