ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-05-2009, 21:54   #157
erythrocyte
Junior Member

คะแนน: 0 erythrocyte is on a distinguished road
รบกวนสอบถามพี่ๆๆด้วยครับ
รถ Volvo 940 + 1J-GTE
อาการคือรีเลย์ตัดต่อคอมแอร์มันตัดต่อแบบถี่มากอะครั บ ได้ยินเสียงติ๊กๆ ของรีเลย์ตัดต่ออยู่ตลอดเวลาเหมือนมันช๊อตอะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่รีเลย์หรือว่าที่เทอร์โมสตรัท แต่แอร์ในรถก็เย็นตลอดเวลานะครับ ปัญหาคือรำคาญเสียงติ๊กๆๆๆ แล้วก็กลัวคอมแอร์จะพังเพราะตัดต่อถี่มากๆๆ ถ้าเป็นที่รีเลย์หรือเทอร์โมสตรัทนี่ราคา และค่าแรงรื้อประมาณเท่าไรอะครับพี่ แล้วพอจะมีร้านซ่อมแอร์ที่ระยองแนะนำมั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
erythrocyte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to erythrocyte For This Useful Post:
sompol (22-06-2011)