ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2009, 14:08   #4
2Son
Junior Member

คะแนน: 0 2Son is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
แยกประเด็นปัญหาออกมาได้ 2 ประเด็นครับ
  1. บิดกุญแจ on แล้ว ปั๊มติ๊กทำงาน ผิดปกติมั้น - ตอบว่า ผิดปกติแน่นอนครับ คนที่วายริ่งสายไฟ คงไม่ได้ใช้รีเลย์เปิดวงจร หรือรีเลย์ปั๊มครับ ซึ่งจริงๆแล้ว ต้อ
    4000
    งบิดกุญแจมาที่สตาร์ท ปั๊มติ๊กจึงจะทำงานครับ
  2. บิดกุญแจมาที่ on ยังไม่บิดสตาร์ท ก็มีกลิ่นน้ำมัน และสตาร์ทไม่ติด ต้องรอพักใหญ่จึงสตาร์ทติด แก้ไขอย่างไร - ตอบว่า ให้แก้ไขข้อ 1 ก่อนครับ จากนั้น ตรวจเช็คระบบทางเดินน้ำมันครับ สงสัยมีอาการรั่วเกิดขึ้นครับ ซึ่งไม่แน่เลยว่า อาจจะรั่วที่หัวฉีดด้วยครับ
ขอบคุณคับ
แล้วรีเลย์เปิดวงจร หรือรีเลย์ปั๊ม เกี่ยวกับกล่องecuหรือเปล่าคับ หรือแค่เราซื้อรีเลย์ปั๊ม มาต่อกับสายไฟที่จ่ายไฟเข้าปั้มติ๊กได้เลยหรือเปล่าค ับ เพื่อไปซื้อแล้วมาต่อเองได้
2Son is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to 2Son For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)