ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2011, 19:32   #387
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcv13 อ่านกระทู้
ใครก็ได้ครับช่วยที

แอร์ผมปรับสุด คอมจะไม่ตัดครับ
ลักษณะเหมือนกับว่า แอร์เย็นไม่ถึงระดับ
คอมจึงพยายามทำงานให้ถึงระดับที่ปรับตั้งไว้

สิ่งที่ได้ทำไปแล้ว
เปลี่ยนคอมแอร์ เชียงกงมือ 2
วาล์วแอร์
กรองแอร์
ตู้ไม่รั่ว

ตอนนี้ปรับ temp ได้ประมาณ 3/4 ของ temp ทั้งหมด

ถ้าปรับมากกว่านั้นจะไม่ตัด
รบกวนขอคำปรึกษาที
หมดเงินไปหลายแล้วครับ
ลองดูที่ เทอร์โมสวิทช์ครับ ตุ่มสีดำหน้าตู้แอร์ครับ ว่าสกปรกหรือไม่ เอามือล้วงเข้าไปดูครับ เพราะผมไม่เคยถอดรุ่นนี้ครับน่าจะเป็น G-WAGON รถเก่าน่าจะเป็นตัวนี้ครับ พอมันมีฝุ่นไปจับมาก ความเย็นเลยเข้าไปไม่ถึง ทำให้สัญญาน ไม่ไปบอกว่าอุณหภูมิเท่าไรแล้ว คอมเลยไม่ตัดครับ(ถ้ามั่นใจว่าเย็นโดยตัวเราแล้วนะคร ับโดนเอามืออังที่ช่องจ่ายลมเย็น)
ถามนะครับ มีเพรสเชอร์สวิทช์ไหมครับ ถ้ามีก็ลองตรวจที่จุดนี้ด้วยครับ

รูล่ ม่ง้ญิ

Jz
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
zxcv13 (19-05-2011)