ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-02-2008, 07:00   #10
siwadej
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 siwadej is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
พี่เดชครับ ถ้าเป็น ag เดินเบาเขาสามารถเดินด้วยน้ำมันได้น่ะครับ เพื่อเป็นทางเลือกในการใช้งานครับ และถ้ากลัวรอบปลายไม่พอ ก็สามารถใช้น้ำมันได้ด้วยน่ะครับ อยู่ที่การตั้งค่าของเราครับ
versus เป็นของร้านนภัทรนำเข้า ไม่แน่ใจเรื่องการบริการหลังการขายน่ะครับ ส่วน ac ไม่แน่ใจครับ ส่วน ag ผมว่ามันจบครับสำหรับเครื่อง bo ครับ แล้วตอนนี้โปรแกรมของ ag อัพ ให้มีการสตาร์ทด้วยแก๊สได้แล้วครับ และมีลูกเล่นปรับแต่เพิ่มเติมอีกนิดหน่อยครับ
สิ่งที่เค ว่ามาพี่ก็พอทราบอยู่แล้วครับขอขอบคุณ แต่เมื่อเราใช้แก็สแล้วก็ต้องแก็ส 100% ไม่เอาระบบน้ำมันเข้ามาเกี่ยวนอกจากไว้สตาร์ทเท่านั้ น ระบบของAC ก็ทำได้เหมือนAG ครับ สตาร์ทแก็สง่ายกว่าAG อีกครับ และเมื่ออยู่ในโหมดสตาร์ทแก็สแล้วจะไม่สามารถเปลี่ยน กลับมาใช้น้ำมันได้จนกว่าจะทำการดับเครื่องยนต์เพื่อ เป็นการป้องกันการสลับเชื้อเพลิงขณะขับขี่ เพราะระบบเข้าใจว่าระบบน้ำมันบกพร่องอยู่ หากให้สามารถสวิทช์กลับมาได้มีหวังเครื่องดับกลางอาก าศครับ นี่คือข้อดีของAC
siwadej is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม