ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2010, 11:21   #11
Pajingo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pajingo

Car Brand: ไวกิ้ง...ซิ่งสายฟ้า...
Engine Type: JZ Inside
คะแนน: 18 Pajingo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Pajingo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornlafunyg อ่านกระทู้
ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าจะไปเลือกซื้อของมือ2 จะมีวิธีเลือกยังไงบ้างอ่ะครับ
ของพวกนี้มันเป็นระบบกลไกอยู่ภายใน จะว่าไปแล้วก็คือดูยากเหมือนกันครับ ต้องมีลมจะเช็คง่าย อย่างพวกเวสเกทยิงลมอัดเข้าทางรูด้านข้างครับ ดูว่ามันยกได้ปกติหรือเปล่า มีค้างบ้างหรือเปล่า ซึ่งอาจจะทำได้ยากซักหน่อย ทางที่ดีหาซื้อกับแหล่งที่ไว้ใจได้หรือมีการรับประกั นก็จะดีครับ ริจะซิ่งอย่าซื้อของที่ราคาอย่างเดียวครับ เพราะของหลายๆ อย่างนั้น ถึงจะซื้อมาแพงแต่ถ้ามันช่วยให้เครื่องยนต์ทำงานได้ด ี เต็มประสิทธิภาพหรือลดความเสียหายได้ก็ควรจะเลือกใช้ ครับ

โบล์ว อ๊อฟ วาล์ว ก็มีวิธีการเช็คคล้ายๆ กันครับ แต่อย่างที่ผมบอกครับ ถ้าอยากแรงของเล่นชิ้นนี้ "ไม่จำเป็น" ครับ
Pajingo is offline  
The Following 3 Users Say Thank You to Pajingo For This Useful Post:
janlok (12-08-2010), kunsue (12-03-2010), Lucky (03-06-2011)