ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2010, 00:37   #9
kornlafunyg
Junior Member

รูปส่วนตัว kornlafunyg

Car Brand: ฺำืBenz W123
Engine Type: 2Jz-GTE
คะแนน: 0 kornlafunyg is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kornlafunyg
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pajingo อ่านกระทู้
-เวสท์เกทแยกใส่ได้ครับ แต่น่าจะมีปัญหากับระบบซีเควนเชียส คงต้องตัดระบบออก ซึ่งดูแล้วไม่น่าจะมีประโยชน์เท่าไหร่เพราะเดิมๆ ก็โอเคอยู่แล้ว นอกจากเบื่อปัญหาบูสท์ไหลซึ่งเป็นอาการปกติของเครื่อ ง 2J ถ้าจะเลือกใช้ผมว่าตัว Type R น่าจะกำลังดี (ฝาจีบ...แต่เป็นจีบใหญ่นะไม่ใช่จีบเล็กหรือทรงเดียว กับของถาวรอ่ะครับ)ราคาอยู่ที่ราวๆ 7000-9500 โดยประมาณ...โดยส่วนตัวแล้วผมว่าถ้าไม่ใช่ระดับแข่งข ันก็ไม่จำเป้นต้องใช้หรอก HKS น่ะ แพงซะเปล่าๆ เดี๋ยวนี้ของยี่ห้อดีๆ บ้านเรามีให้เลือกเยอะครับ เวลามีปัญหาเปลี่ยนอะไหล่ได้ด้วย ของนอกมือ 2 ซื้อมาต้องดูสภาพดีๆ ครับ ไม่งั้นเดี๋ยวงานจะเข้า...

-ส่วนโบล์ว อ๊อฟ วาล์ว จริงๆ แล้วไม่ได้ทำให้แรงขึ้นด้วยประการทั้งปวง แต่ใส่แล้วก็อาจได้สุ้มเสียงที่เอาไว้หลอกเด็กหรือข่ มขวัญคู่ต่อสู้บ้าง ใส่แล้วเวลาเปลี่ยนเกียร์นี่รอบูสท์นานกว่าเดิมแน่ๆ ความต่อเนื่องหายไป เรื่องป้องกันเทอรืโบพังคงไม่มีผลมากเพราะเครื่องเดิ มๆ เค้าก็มีโบล์ว อ๊อฟ มาให้อยุ่แล้ว แต่มันไม่ดังเท่าของ HKS เท่านั้นเองครับ...หาซื้อได้ตามร้านขายของแต่งหรือเช ียงกงทั่วไป มีทั้งของแท้และของปลอม ดูกันดีๆ ครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าจะไปเลือกซื้อของมือ2 จะมีวิธีเลือกยังไงบ้างอ่ะครับ
kornlafunyg is offline  
The Following User Says Thank You to kornlafunyg For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)