ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-05-2010, 22:04   #32
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ludwig_awsb อ่านกระทู้
ผมเองก็ไม่รู้จะช่วยคุณยังไงเหมือนกัน
เพราะจากภาพที่ผมให้ดูนั้น ผมว่ามันชัดเจนแล้วนะครับ
ถ้าคุณพอมีพื้นฐานเรื่องไฟ ก็ค่อนข้างง่าย
แต่ถ้าคุณไม่รู้เรื่องไฟเลย ก็ยากที่จะอธิบายครับ

ผมก็พยามที่จะทำให้เข้าใจง่ายที่สุด
แต่พื้นฐานเรื่องไฟของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ(ไม่มีเจ ตนาว่ากล่าวนะครับ)
ทางที่ดีที่สุด ผมอยากให้คุณลองปรึกษากับช่างไฟที่คุณรู้จักดู
ผมรับรองว่า ให้ช่างไฟดูวงจรที่แก้ไขใหม่แล้ว เค้าจะแก้ไขให้คุณได้ภายในเวลาไม่เกิน 20 นาที
เพราะตัดต่อสายไฟแค่ 2 เส้น

ทั้งหมดนี้ไม่ได้หาว่าคุณไม่มีความรู้นะครับ
เพียงแต่อยากให้ช่างเฉพาะทางทำดีกว่า จะจบง่าย จบเร็ว และไม่เสี่ยงด้วย

หรือถ้าคุณอยากทำเองจริงๆ ก็ลองระบุจุดสงสัยมาชัดๆ ผมจะอธิบายต่อ เพื่อให้ปัญหานี้จบด้วยการ D.I.Y.

ด้วยความหวังดีนะครับ
cpservice is offline  
The Following 3 Users Say Thank You to cpservice For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), ludwig_awsb (04-05-2010), one1one1 (16-05-2010)