ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-09-2013, 20:48   #27
ohayo_o
Member

Car Brand: sport rider
Engine Type: 4GR-FSE
คะแนน: 16 ohayo_o is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ white126 อ่านกระทู้
คือว่าวางเครื่อง 1jz gte vvti เครื่องตัวนี้อยู่ในบอดี้ crown jzs171 แล้วต้องการต่อเข้ากับคันเกียร์ สไลด์ 4 สปีด แล้วต้องการให้สามารถ เชนจากตำแหน่ง D มาที่3 ให้ได้ ต้องต่อตามตำแหน่งไหน หรือต้องมีกล่องเกียร์ เพิ่มเติ่มหรือเปล่า พอดีช่างที่วายริ่งหาสายต่อไม่เจอครับ ขอบคุณครับ
ไม่มี D>3 ครับ เป็น D>M ครับ เครื่องตัวนี้ไม่มี O/D
ครับ พอผักจาก D ไป M เกียร์จะ มารอสั่งด้วย ปุ่ม tiptronic ที่วงพวงมาลัยครับ คือท่า
เกียร์ 4 กด tip down จะลงมา 3 ครับ จะเหมือน การกดO/D ครับ ยังไงท่าไม่เข้าจโทรมาถามก็แล้วกันครับ ินดีครับ
ohayo_o is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ohayo_o For This Useful Post:
SatitpongJ (30-09-2013)