ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-05-2014, 10:25   #1
nasaseria
ClubJZ Web Register

Car Brand: MERCEDES BENZ 230E W123
Engine Type: 1J
คะแนน: 0 nasaseria is on a distinguished road
มีน้ำมันไหลเยิ้มลงไดรชาร์จ อาการแบบนี้โอริงในจายจ่ายมีปัญหาใช่มั้ยครับ? (มือใหม่)

ก่อนหน้านี้โดนไป 3200.- ครับ น้ำมันมันหยดจนไดร์ชาร์จเสีย ช่างเอาทองแดงมาพันกับอะไหล่อีกตัวนึงเล็กๆมาเปลี่ยน ไม่รู้ว่าแพงไปมั้ยเรตนี้ เลยลองมาหาข้อมูลในกูเกิ้ลจนมาเจอบอร์ดนี้ครับ เห็นมีวิธีที่ง่ายกว่าถูกกว่า จนอยากทำเอง แต่ด้วยเครื่องมือไม่มี เลยลองไปถามร้านแถวๆบ้าน จะคิดเงินตั้ง 1500+ เลยอยากมาลองถามพี่ๆในบอร์ดนี้ดูว่ามีอู่ที่ไหนเปลี่ ยนโอริงจานจ่ายราคาไม่ฟันหัวแบะบ้างครับ

(ผมอยู่แถววัดพระราม 9 นะครับ)
nasaseria is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม