ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-11-2016, 11:26   #801
Abdul Ghani
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1jz-ge VVTi
คะแนน: 0 Abdul Ghani is on a distinguished road
สวัสดีครับ อยู่ยะลาครับผม
เพิ่งได้ 940 วาง 1 j vvti ติดแก๊สแบบดูด มาใช้ ตอนนนี้กำลังปรับโน่นนี่ ทั้งแก๊สทั้งแอร์ก็ดีขึ้นบ้างแล้วครับ เหลือแต่ระบบไฟกับระบบรีโมทที่เขาติดตั้งมาก่อนมันรว นและใช้ยากครับ เด๊่ยวมันตัดระบบสตาร์ท เดียวตัดระบบไฟ เดี๋ยวมันล็อก ว่าจะถอดเปลี่ยนใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับ
อีกเรื่อง ไม่ทราบรถของท่านๆเก็บกล่อง ecu ไว้ตรงไหน ของผมรื้อๆหาดูเจอวางกองอยู่ใต้พรมตรงที่วางเท้าผู้โ ดยสารครับ กลัวน้ำรั่วแล้วจะช๊อตเลยลากขึ้นมายัดไว้ในเก๊ะหน้าร ถครับ ไม่ทราบว่าควรเก็บไว้ตรงไหนดีครับ
Abdul Ghani is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม