ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2015, 23:33   #1
shutter_t
Junior Member

คะแนน: 0 shutter_t is on a distinguished road
สอบถามปัญหาเกียร์ออโต้1jzgeหน่อยครับ(ร้อนแล้วเกียร ์หาย)

อยากสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับปัญหาของเกียร์ออโต้ของผมหน่ อยครับ
...อาการที่เป็นคือเวลาที่น้ำมันยังเย็นหลังจากสตาร์ ทใหม่ๆยังวิ่งไม่ไกลเกียร์จะทำงานเป็นปกติทุกอย่าง(เ ปลี่ยนครบทุกเกียร์
....แต่พอวิ่งได้สักพักจนอุณหภูมิเริ่มร้อนขึ้น เกียร์จะเริ่มหาย
โดย...
ตอนที่ใส่ตัวDและเปิดODเกียร์จะเปลี่ยน1-2-4(3หาย)แลัวพอวิ่ง4ไปเรื่อยๆแล้วกดปิดodจะไม่เกิดอะไ รขึ้นแต่ถ้าโยกคันเกียร์มาที่ตำแหน่ง 2 เกียร์มันจะไม่ลงมาที่ 2 แต่มันจะเปลี่ยนเป็น 3 แทน และเมื่อลองเหยีบเบรคพร้อมคันเร่งเพื่อเช็คlockupดูร อบเครื่องก็ไม่ดันขึ้น

และถ้าใส่เกียร์ในตำแหน่ง 2 แล้วออกตัวจากรถหยุดนิ่ง เกียร์มันจะไม่ออกตัวเกียร์ 1 แต่จะออกตัวที่เกียร์ 2หรือ3แทน

อยากทราบว่าอาการดังกล่าวเกิดจากสาเหตุอะไรครับ พอมีวิธีเช็คและแก้ไขไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
shutter_t is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม