ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-04-2014, 17:37   #2
anek
Junior Member

Car Brand: bmwe34
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 anek is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anek อ่านกระทู้
ตอนนี้กำลังชั่งใจระหว่าง ยกเกียร์เชียงกง กับ เอาไปโอเวอร์ฮอน ใหม่ ราคาแตกต่างกันไม่เท่าไหร่ พี่ว่าแบบไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
เพิ่มเติมครับ ปัญหามีอยู๋ว่า ตอนนี้ ขับเหมือนไม่มีเกียร์
3 ข้ามไปเกียร์4-5 เลย ลองเอากล่อง ECU มาเปลี่ยนใส่แล้วขับดูก็ยังเป็นอาการเดิมแสดงว่าไม่ใ ช่กล่อง เปลี่ยนซิลินอยล์ แล้วก็ไม่หาย แต่ตอนถอดอ่างที่เปลี่ยนซิลินอยล์ช่างบอกกว่ามีเป็นเ ศษเหล็ก เหมือนแหวนบางๆ ช่างบอกว่าคงต้องยกเกียร์ใหม่แล้วเกียร์คงกับญี่ปุ่น ครับ
anek is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม