ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-10-2013, 13:16   #3
ORO
Member

รูปส่วนตัว ORO

Car Brand: Mitsubishi Triton
Engine Type: 1UZfe
คะแนน: 15 ORO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้

ตอนวิ่งความเร็วเท่าไหร่ เร่งเครื่องมากมั้ยครับ
ถ้าวิ่งความเร็วต่ำธรรมดา คงประเมินได้ว่าพัดลมทำลมได้น้อยไป เวลา Low speed ลมไม่พอระบายความร้อน มันก็ต้องวิ่ง high speed ตลอดครับ

ของผมใช้พัดลมเดี่ยวตัวใหญ่ ทำลมได้เยอะ ใช้ Low speed อย่างเดียว on พร้อมสวิทส์กุญแจเลย แล้วใช้เทอร์โมสั่ง high speed แต่ไม่เคยถึง high speed ซะที
ส่วนพัดลมแอร์ผมแยกอีกชุดนึงไม่เกี่ยวกัน
ถ้าวิ่งเอื่อยๆ เหมือนรถติด หรือความเร็วไม่เกิน 40-60 นี่ low speed ครับ
แต่ถ้า 100+ อุณหภูมิประมาณ 88-90 องศา พัดลมก็High แล้วครับ
ORO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม