ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-09-2013, 16:11   #3
Lawman
Junior Member

คะแนน: 0 Lawman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
ถ้าจะให้ของเก่าหมดจริงๆคงต้องถอดเกียร์มาล้างครับเพ ราะในลูกทอร์คมันต้องเหลือค้างแน่ๆหรือจะใช้เครื่องฟ ลัชก็ไม่เต็ม100อยู่ดีครับเคยฟลัชแล้วใช้2แกลลอนแต่ก รองเกียร์ก็ไม่ได้ถูกถอดล้างอยู่ดี
เปิดอ่างล้างกรองเกียร์ดีกว่าครับใช้น้ำมันเกียร์1แก ลลอน e20ล้างคราบอีกไม่เกิน2ลิตร แปรงขัดคราบกาว กาวปะเก็น ประมาณนี้ครับ
ปกติเปลี่ยนถ่ายกันอย่างไรครับ เปิดน๊อตถ่ายนำ้มันเกียร์ให้น้ำมันไหลออกจนหมดแล้วเต ิมเข้าไปใหม่ใช่ไหมครับ ผมจะเข้าศูนย์TOYOTA ดีไหมครับ
Lawman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม