ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2006, 21:17   #1
kovit
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 kovit is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง kovit
ใช้แกสแล้ววิ่งไม่ออก/black fire.บ่อยแก้ไงดีคับ ?

เรียนท่านผู้รู้ ผมใช้ นิสสันตู้ วาง 1jz-ge ติด fix หม้อต้มโตมาเซโต ซุปเปอร์ มีปัญหาคือ
1.เครื่องสั่นตอนเริ่มเร่งเครื่อง / รอบเครื่องสวิงมาก
2.วิ่งไม่ออก สะดุดมาก บางทีออกปู้ดเองบางทีสะดุด เป็นช่วง 0-80 เกินนั้นดีมาก
3.เกิด black fire บ่อยมาก มิกเซอร์อยู่ติดปากท่อไอดี
4.ตอนเช้าเครื่องไม่วอร์ม/ไม่ดึงรอบแอร์(คิดว่ามอเตอ ร์เสีย) เช็กด้วยตัวเองได้ไงครับ
ปัญหาทั้งหมดเป็นตอนใช้แก๊ส วิงน้ำมันดีมาก ครับ ขอบคุญล่วงหน้า ครับ
kovit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kovit For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)