ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-06-2009, 01:12   #1
^Aey^
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ^Aey^ is on a distinguished road
1jz-gte Autoตอนออกตัวรถจะอืดๆ....ช่วยแนะนำหน่อยครับ

รบกวนพี่ๆและเพื่อนสมาชิกทุกท่านนะครับตอนนี้รถผมนั้ นตอนออกตัวจะค่อนข้างอืดเหมือนจะไม่มีแรงอะครับแต่พอ วิ่งไปซัก50-60 ก็จะวิ่งได้ปกตินะครับผมรู้สึกว่าจะเป็นทั้งแก็สและน ้ำมันนะครับ ลองปรับจูนแก็สก็แล้วแต่ก็ไม่ดีขึ้น ลองเปลี่ยนหัวเทียนแล้วก็ไม่ดีขึ้น ผมอยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างหรอครับ ควรจะเช็คอะไรได้บ้างครับช่วยแนะนำทีนะครับ
Body: BMW_E34
เกียร์: ออโต้
ระบบเชื้อเพลิง: น้ำมัน/LPG_MIXER
เฟืองท้าย: Skyline 4.3
ล้อ: 18" 235/40/18
ท่อไอเสีย: ตีตรง 2.5" มีหม้อใบหลังสุดใบเดียวไม่มีหม้อพักกลางครับ

.....ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ.....
^Aey^ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ^Aey^ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)