ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-12-2011, 09:27   #3
kritshna1980
ClubJZ Web Register

Car Brand: NISSAN NAVARA
Engine Type: 1UZ FE VVTi
คะแนน: 0 kritshna1980 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kritshna1980 ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง kritshna1980
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 อ่านกระทู้
1.ล้างห้องเครื่องคงไม่ได้ทำให้น้ำเข้าไปในถังน้ำมัน นอกเสียจากพี่ไปเติมปั้มที่ผสมน้ำมาให้ แนะนำให้หาปั้มใหม่ครับ ถ้าหาเบนซิล95เติมได้ยิ่งดีครับ สะดุดรอบปลายๆมีอยู่1อย่างคือเเรงดันน้ำมันไม่พอ แต่ถ้าสะดุดทุกๆย่านความเร็วก็พวกระบบจุดระเบิดครับ ลองหาปั้มมือ1ใส่ครับอย่าปล่อยให้น้ำมันในถังต่ำกว่า 1/4ครับไม่งั้นเค้าจะดูดอากาศไปด้วย มันจะพังเอาครับ
2.ราคาคอยมือ2เชียงกง คงตัวละ1500ครับ หัวเทียนหาNGKอีรีเดียมเบอร์8แท้ๆมาใส่ครับ
3.ไม่ทราบจ้า
4.ไม่ทราบจ้า
5.ถ้าหม้อน้ำเดิมเอาอยู่ อย่าเปลี่ยนเลยครับ ให้เข้าร้านหม้อน้ำถ่ายน้ำทิ้งเเล้วเติมน้ำยาหล่อเย็ นของโตโยต้าเข้าไปครับ
6.เวลากดหนักๆเเล้วความร้อนขึ้นไม่เกี่ยวกับinterครั บ เกี่ยวกับหม้อน้ำเล็กไปหรือตันครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูว่ามันบังหม้อน้ำขนาดไหนด้วยคร ับ
7.จูนแก้สใหม่ครับ
8.ทำได้ครับแต่ของแต่งจะหายากหน่อยนึงครับ
9.หมกใบดีกว่าครับ แรงในคราบเดิมๆ ลองดูหน้าซื้อขายนะครับ ผมว่าคุ้มเงินดีครับ
ขอบคุณคับ
kritshna1980 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม