หัวข้อ: 3UZ ใน Benz C220 W202
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-03-2011, 08:07   #165
ningdoad
Member

รูปส่วนตัว ningdoad

คะแนน: 0 ningdoad is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
คันเร่งไฟฟ้าก็ใช้คู่กับลิ้นเร่งไฟฟ้านี่ครับต่างกัน ตรงไหน?
รถรุ่นใหม่เป็นคันเร่งไฟฟ้าหมดแล้วไม่เห็นมีปัญหากับ แก๊สนี่ครับ
พอดีผมไม่เคยเจอปัญหานี้
คุณningdoad กับ 6inline คนเดียวกันรึเปล่าครับ ยินดีต้อนรับสู่ UZ
ช่วยอธิบายหน่อยครับว่าคันเร่งล๊อคมันมีอาการยังไงจะ ได้วิเคราะห์ให้ถูก
คันเร่งไฟฟ้ามันจะเป็นตัวส่งสัญญานออกไป
ลิ้นเร่งไฟฟ้าจะรับสัญญานและทำงานตามที่คันเร่งสั่ง
ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่ามันจะล๊อคได้ยังไง
เท่าที่ทราบนะครับ (ตอนนี้เครื่องกำลังทำอยู่ใน VIGO หากไฟเอ็นจินโชว์ คันเร่งมันจะล๊อก เหยียบได้แต่รถไม่วิ่ง ต้องถอดขั่วแบต

แต่เท่าที่วางมาพวก วีออส ,วิส ก็ไม่มีปัญหา แต่เจ้า 1UZ ตัวนี้มันน่าจะเซ็นเซอร์ละเอียดกว่ามั่งครับ พอดีเพื่อนให้ผมช่วยโพส เพราะอยากรู้ว่ามีใครติดระบบแก๊สกับเจ้าเครื่องตัวนี ้หรือเปล่า

พอดีเห็นกระทู้นี้เลยลองเข้ามาถามดู แต่คุณ C220 ไม่ได้ติดแก๊สเลยยังไม่รู้ปัญหาครับ

6inline และ ningdoad คนเดียวกันครับ แต่ส่วนใหญ่จะใช้ 6inline เป็นหลัก ครับ

นี้ผมไม่ได้ดูชื่อ log in เลยนะเนี่ย ว่าเป็น ningdoad แบบว่าจำ Password ไม่ได้ เวลาเล่นเครื่องที่บ้าน กับที่ทำงาน เลยสลับไปมาครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ningdoad : 07-03-2011 เมื่อ 08:20. เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูลครับ
ningdoad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ningdoad For This Useful Post:
C220 (07-03-2011), jzx (08-01-2012)