ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-07-2009, 16:26   #2
somjit
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 somjit is on a distinguished road
ผ่านมา

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manxx อ่านกระทู้
คือแฟนเอาFortunerไปติดแก๊สหัวฉีดมาพอเครื่องเย็นแล้ วstartติดยากมาก แต่เครื่องร้อนก็okครับ แฟนดันเอาไปติดแถวสุวินทวงศ์ บ้านอยู่แถวพระราม3 ไกลโคตร พอขับไปถึงอู่เครื่องมันร้อนมันก็ติดง่ายแล้ว ไม่รู้จะทํางัยดี รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนําอู่หรือวิธีแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ใจร้ายจริงๆ เช้าๆติดน้ำมันบ้าง พอเครื่องร้อนค่อยใช้แก๊ส เพราะแก๊สไม่ชอบอากาศเย็น จึงต้องใช้น้ำร้อนไปอุ่นให้แก๊สเป็นไอเสียก่อนจึงจะใ ช้ได้สมบูรณ์นะจ๊ะ
somjit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม