ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-09-2008, 08:21   #6
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BMกินJ@clubjz อ่านกระทู้
เครื่องมันวอร์มตัวมันเองครับ เพราะมันก็ไม่อยากเข้าอู่บ่อยๆ
ส่วนถ้าจะขับไปทันที ก็ทำได้ แต่.....อย่าซัด รอให้ร้อนๆถึงครึ่งก่อนจะดีกว่าครับ
ส่วนรอบเครื่อง ผมว่าของผมตรงน่ะ คือ เดินเบา 600+- เปิดแอร์ 800+- ครับ ถ้าสูงกว่าลองปรับลงได้อีกมั้ย?
เห็นด้วยกับพี่เดชครับ สองพันรอบผมว่ามันสูงไปนะ แต่ก็เคยได้ยินปัญหานี้จากหลายคนอยู่เหมือนกัน บางคนติดแก๊สใช้ออโต้สวิตซ์และตั้งให้เปลี่ยนเป็นแก๊ สที่รอบเครื่องสองพัน เช้า ๆ สตาร์ทปุ๊บเปลี่ยนเป็นแก๊สเลยก็มี