ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2010, 20:39   #273
pomza555
Junior Member

Car Brand: SPORTRIDER
Engine Type: POM
คะแนน: 0 pomza555 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
พัดลม 3 ตัว การระบายของแผงแอร์น่าจะเพียงพอแล้ว
แต่ที่แอร์ยังไม่เย็น ต้องเอาเกจย์วัดน้ำยาวัดแรงดันน้ำยาดูครับว่า น้ำยามีรึปล่าว หรือไม่ก็คอมฯอาจจะไม่มีแรงอัดครับ เวลารถจอดแอร์ถึงไม่เย็น
ไปร้านเช็คน้ำยามาแล้วครับ ช่างบอกว่าปรกติดี แต่แจ้งว่าปัญหาเกิมมาจากการระบายความร้อนของพัดลมคร ับ พอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับว่าควรจะเปลื่ยนพัดลมเป็นแ บบใหน หรือมีร้านแอร์ที่พอแนะนำได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
pomza555 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม