ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-03-2012, 20:09   #472
Dis48
Senior Member

รูปส่วนตัว Dis48

คะแนน: 17 Dis48 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ถ้าลมยังไม่ถึงแค็ปหลังก้ควรจะล้างตู้แอรืด้วยครับ แสดงว่าตู้แอร์ตัน
ควรล้างตู้ก่อนอันดับแรกครับ เพราะว่าถ้าตู้ตัน ทำให้ลมไม่ออก แล้วก้เกิดน้ำแข็งเกาะที่ตู้ง่าย ความเย็นก็ลดลงตามลำดับครับ
ตอนนี้ลองถอดแกะออกมาดูมันมีตูดลำโพงไปบังช่องทางพัด ลมอยู่ ลมแรงกว่าเดิมแล้วแต่แอร์ยังไม่เย็นเหมือนเดิม กลับไปปรึกษาช่าง ช่างบอกให้เพิ่มแผงเข้าไปอีกแผงหนึ่ง กับพัดลมอีกตัว จะได้ช่วยกันระบาย ผมยังสงสัยอยู่ว่าวิธีนี้จะแก้ได้หรอ เรื่องตู้เขาบอกว่าพึ่งเปลี่ยนไปไม่ถึงปีเลยจะล้างทำ ไม เพิ่มแผงกับพัดลมอีกชุดน่าจะเย็น ผมเลยสงสัยว่าจะมาถูกทางหรือปล่าวคับ
Dis48 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม