ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-11-2015, 11:40   #4
toonganja
ClubJZ Web Register

Car Brand: kia
Engine Type: 2JZ vvti
คะแนน: 0 toonganja is on a distinguished road
ตอนนี้อาการปกติแล้วครับ เปลี่ยนเกียร์ครบแล้ว
เข้า D วิ่ง 80 รอบเหลือ2200 ที่เกียร์4แล้วครับ

ผมเอาเข้าอู่ ช่างลองหลายวิธี ถอดกล่อง ถอดเซนเซอร์ ลองไป ลองมา แล้วมันก็หายไปแบบ งง งง คือไฟo/dไม่กระพริบแล้วเกียร์4ก็เข้าไห้ปกติ

ผมจึงสรุปอาการไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร ช่างก็ยังงง ก็พูดเล่นกับช่างไปว่าสงสัยผีออกไปแล้ว ฮ่าๆ
toonganja is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม