ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-06-2007, 00:14   #7
alcabron
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 alcabron is on a distinguished road
วันนี้มีโอกาศได้ลองเหมือนกันครับ แต่เป็น 1JZ-GE auto วางในไมตี้ ยังไม่ถึงกับไร้วิญญาณ แต่เป็นมิกขนาด 35 mm. ทำปากเข้าเหมือนของฮาน่า รูจ่ายแก๊ส
ทำคล้ายๆไร้วิญาณ คือ เดี่ยว ส่งแก๊สเข้าไปกลางๆ ตะไบเฉียงเล็กน้อย เพราะเกรง
ว่ามันจะจ่ายท่วมเกินไปครับ

ผลคือ
เดินเบาได้นิ่งเหมือนมิกเตาแก๊ส รู 30 mm. ไม่มี lamda คุมนะครับ (ลืมไป หม้อใช้ Atiker super ครับ)

กำลัง รอบต้น กลาง ดีกว่าเดิมซะอีก(เป็นงั้นไป จริงๆคาดกันไว้ว่า ต้นคงจะแย่)
ส่วนปลายนั้นลองไม่ได้ครับ ยางไม่ค่อยดี เดี๋ยวมิดครับ

** อัตตราสิ้นเปลือง ระยะทาง 440 กม. ความเร็วเฉลี่ย 88 กม./ชม หรือใช้เวลา
ในการขับ 5 ชั่วโมง(กท.-ขก.) ท้ายรถมีเครื่องยนต์รถเก๋ง 1 เครื่อง ฝากระโปรง
อลูมิเนี่ยมเบาๆ 1 อัน ชุดแก๊ส 1 ชุด...ซื้อมาไว้ติดรถอีกคัน
สรุป 8 กม./ลิตร ครับ **

ถ้าแววดี งานนี้อาจทะลวงไปได้ถึง 37 .....แต่คงต้องอาศัย lamda มาช่วยแล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alcabron : 23-06-2007 เมื่อ 01:39.
alcabron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม