ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2008, 20:26   #1
anusak
ClubJZ Web Register

Car Brand: Jeep Cherokee
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 anusak is on a distinguished road
ถ้าถอดขั้วแบตต้องจูนกล่อง Lamda ใหม่ไหมครับ

พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ พอดีผมเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่และถอดขั้วแบตออกหมดเลย ไม่รู้ว่าต้องจูนแก็สใหม่หรือไม่ครับ Fix Mixer + Lamda Autronic AL720P ครับ ตอนนี้วิ่งก็ปกติดีอยู่ครับ เปลี่ยนค่าเดิมที่ตั้งไว้จากน้ำมันเป็นแก็ส ที่ 45cํ รอบเครื่องที่ 1800 รอบครับ
แต่กังวลที่ค่าอื่นๆ ว่ามันจะเปลี่ยนไหมครับ
ขอบคุณครับ
anusak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม