ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-01-2014, 10:44   #9
andante12pm
ClubJZ Web Register

Car Brand: bmw
Engine Type: 1uz VVTi
คะแนน: 0 andante12pm is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMOTO3 อ่านกระทู้
เคยสงสัยมั๊ยครับว่าบางทีวาวล์อาจจะยัน หรือชิดเกินครับผมเคยโดนประจำครับ ยิ่งเครื่องที่ใช้กรองเปรือยแบบเทียมๆละก็
ตอนนี้เอากรองมาซ้อนกัน 2 ชั้น ใช้ของ hks เขียวๆ คนขายบอกของแท้ แต่ผมก็ดูไม่เป็นด้วย

วาล์วเคยให้ช่างเช็คระยะวาล์ว ก็ปกติอยู่ครับ ก็เลยเพิ่งรู้ว่า UZ VVTI มันตั้งวาล์วยากกว่า 4A-Fe เยอะเลย
andante12pm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม