ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-03-2009, 10:23   #6
julia_robot
Member

คะแนน: 17 julia_robot is on a distinguished road
ขอร่วมสนุกด้วยความรู้อันน้อยนิดนะครับ

ผมว่าเป็นที่ระบบน้ำมันครับ อาจจะเป็นที่ไฟจ่ายปั๊มติ๊กไม่สม่ำเสมอ หรืออาจเป็นที่ท่อน้ำมันรั่วทำให้สูญเสียแรงดันในท่อ ส่งน้ำมันทำให้ฉีดน้ำมันเข้าในปริมาณที่ไม่สม่ำเสมอค รับ
ส่วนเรื่องพิสูจน์นั้นก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะพิสูจน์ ยังไง แต่อาการนี้รถเก่าผมเคยเป็นตอนท่อน้ำมันแตก เครื่องไม่ยอมดับ แต่กดคันเร่งไปเหมือนเหยียบอากาศ ไม่มีผลอะไร แต่ของผมมันแตกน้ำมันนองพื้นเลย
julia_robot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to julia_robot For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)