ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2010, 19:19   #1
Bird-RedZone
Member

รูปส่วนตัว Bird-RedZone

Car Brand: Mazda
Engine Type: 1JZ-GTE M/T
คะแนน: 0 Bird-RedZone is on a distinguished road
1jz-gte มีปัญหาเครื่องสะดุดครับ

ปัญหาของผมคือตอนแรกรอบผมสะดุดช่วง 4000 กว่านะครับ แต่พอเลย 4500 รอบก็เนียนเหมือนเดิม พอใช้ไปได้ 2 วัน งานเข้าเลยครับคราวนี้สะดุดตลอดรอบเดินไม่นิ่งแต่วิ่ งได้ครับ ตอนแรกตกใจนึกว่า 1jz-gteผมกลายเป็นEJ20 เดินแบบอิมตลอดเลยครับผมเลยตัดใจลองเปลี่ยนหัวเทียนค รับ จากของเดิมNGKเบอร์6 เป็นNGKเบอร์8 หายครับ แต่หายไม่ขาดครับ รอบยังคงสะดุดอยู่บางแต่ไม่รุนแรง แต่พอรอบปลายกลับลื่นครับ ส่วนพวกคอล์ยนั้นผมก็ได้ลองทำการเช็คครับโดยการลองถอ ดปลั๊กคอล์ยดูทีละตัวปรากฏว่าช่วงถอด รถมีอาการเจ้าเข้าครับสั่นทั้งคันแต่ไม่แรงมากผมไล่เ ช็คทุกตัวเลยครับ ตอนนี้งงมากยังไงรบกวนด้วยครับ
Bird-RedZone is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Bird-RedZone For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)