ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-01-2010, 07:46   #1
C4 OsHiKaWa
Junior Member

คะแนน: 0 C4 OsHiKaWa is on a distinguished road
แบบนี้ไดชาร์ท หรือ แบต ครับ

เบนซ์123 เครื่อง 1เจ ฝาดำ
รถผมจอดมานานร่วม 1เดือนได้ พอมาสตาร์ท ม่ายยยติด

ทีนี้ลองจั๊ม ก็ไม่ติดอีก ตอนนั้นนึก(สงสัยงานจะเข้า)

แบตรถผมก็ยกออกยากเหลือเกิ๊น ทีนี้ก็เลยยกแบตจากรถอีกคันมาวางใกล้ แล้วขั้นขั้วจากรถของผม สวมเข้าไป
+ - ใส่เสร็จปึ๊บบ ปรากฎว่า ติดซะงั้น 55 โล่งใจ นึกว่า ไดสตาร์ท คราวนี้ผมก็ ถอดขั้วแบตออกจากแบตที่ยกมาวางใกล้ ถอดขั้วมาใส่ที่แบตเดิม
รถก็ไม่ดับอะไรตอนถอดขั้ว

ผมก็ติดเครื่องไว้อยู่นาน 2 นาน ขยับเดินหน้า-ถอยหลัง แล้วได้เวลาอันเป็นสมควรผมจึงดับเครื่อง

แล้วลองติดเครื่องดูอีกครั้ง ปรากฎว่า......ม่ายติดเหมือนเดิม กลับมาเศร้าอีกครั้ง

แบบนี้รถผมน่าจะเป็นที่อะไรอ่ะครับ
ไดชาร์ท หรือ แบต หรือเป็นที่จุดอื่นอีกครับ

ปล.ไดชาร์ท ซื้อแต่ทุ่นมาเปลี่ยนได้มั๊ยครับ
C4 OsHiKaWa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to C4 OsHiKaWa For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), tatizoodlor (14-06-2012)