ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2008, 15:50   #42
D.I.Y. CLUB
ClubJZ Web Register

Car Brand: MITSUBISHI EVOLUTION III
Engine Type: Racing cars
คะแนน: 0 D.I.Y. CLUB is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toei อ่านกระทู้
เออครับ...2J vvti ควรใช้ขนาดไหนคับ 70/30 หรือ 70/32 แล้วแบบลูกสูบกับแบบ ไดอะแฟรม แบบไหนน่าใช้กว่ากันคับ...อัตราสิ้นเปลืองโดยเฉลี่ย อยู่ที่เท่าไรคับ...
70/32 น่าจะดีกว่า ในช่วงอัตราเร่งที่ดีกว่า 70/30 ครับ แล้วลูกสูบกับไดอะแฟรมน๊ะอัตราการสิ้นเปลืองไม่ต่างก ัน แต่การจูนและความทนทานผมให้ลูกสูบครับ เพราะถ้าใช้ Variable แบบไดอะแฟรมผมว่าจูนยากและไดอะแฟรมมันอาจกระพือเป็นช ่วง ๆ ได้ แต่ก็ดีเหมือนกันทั้งคู่ ลองตัดสินใจดูครับ
D.I.Y. CLUB is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม