ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2008, 18:45   #4
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 17 Tatpong is on a distinguished road
จูนแก๊สบางไปก็ไม่ประหยัดนะครับ เพราะมันต้อง Kick down บ่อยเวลาจะแซง หรือเวลาเร่งความเร็ว แถมความร้อนของเครื่องก็จะสูง การสึกหรอจะยิ่งมาก ลองถอดหัวเทียนมาดูสีแกนกระเบื้องสิครับ ถ้าขาวมากก็บางไป ดำมากก็หนาไป สีออกนวลๆกำลังพอดีครับ อีกอย่างคือพี่ไปเทียบกับเครื่องดีเซลในช่วงการออกตั วไม่ได้หรอกครับ ทอล์คของเครื่องมันผิดกัน เครื่องดีเซลทอล์คมันมารอบต่ำ 2J ทอล์คมารอบสูงกว่า เปลี่ยนเครื่องแล้วต้องปรับอารมณ์เล็กน้อยครับแล้วจะ ชอบเมื่อคุ้นกับมัน ขอยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม