ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-02-2014, 11:48   #3
pichat-makut
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว pichat-makut

Car Brand: cafiro
Engine Type: jz
คะแนน: 15 pichat-makut is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jz_p_mayim อ่านกระทู้
ห้องเครื่องรถน้า น่าจะไม่หนีผม
1.เอารูปรถน้า ลงให้สมาชิกก็ดีนะครับ (รูปห้องเครื่อง)
2.ถ้าอยากให้จบ ต้องทุบห้องเครื่อง ให้เข้าให้ลึกมากที่สุด
3.จบจากเรื่องเครื่อง ทีนี้ก็จะมีพื้นที่หน้าเครื่องมากเครื่อง ใส่หม้อน้ำ แหล่มๆๆได้ ใส่พัดลมแหล่มๆๆได้
4.ทำพัดลมหม้อน้ำเป็นสองเสต็ปเลยครับ เบาๆ กับ แรงๆ ปรับตามอุณหภูมิน้ำ ย้ายพัดลมไว้หลังหม้อน้ำแล้วอย่าลืมทำโก้งตามด้วยนะค รับ

ปล.เรื่องทั้งหมดมันเคยเกิดขึ้นกับรถผม วางเครื่องไม่ทุบ ช่างก็ไม่แนะนำ เราก็ไม่รู้ ตอนนี้พัดบมมอยู่หน้าหม้อน้ำ พื้นที่ซ่อมบำรุง ลำบากมาก ลองดูนะครับ
จริงจ้า อีกเสียงนึง รึไม่ก็พัดลมไฮดรอลิคเลยจ้า เเจ่มๆจ้า
pichat-makut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to pichat-makut For This Useful Post:
Jeab Klong7 (26-02-2014), khwan1j (06-03-2014)