ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-08-2010, 19:05   #1043
sompol
Senior Member

รูปส่วนตัว sompol

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 15 sompol is on a distinguished road
Smile สวัสดีครับ น้าเค

เมื่อวานตอนเย็น ก่อนกลับบ้านที่ คลอง2 เลยแวะเข้าไปหาน้าที่ร้านครับว่าจะปรึกษาเรื่องสายไฟ ครับแล้วก็ หลงครับ ผมไปวนที่คาร์ฟู คลอง3 หลายรอบไม่เจออู่ (เริ่มท้อครับ) วนออกถามพี่ชายแถวนั้น ก็ไม่รู้จัก จึงตัดสินใจวนรถกลับบ้าน(ฝนใกล้ตกแล้ว) เกือบจะถึงปากซอยดันลืมเติม NGV วนกลับไปอีก คราวนี้เจอครับ Sport rider คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นจึงชลอดูพบ สติกเกอร์ KKs
เหมือนเห็นแสงสว่างครับ จึงรู้ว่าถึงอู่แล้วครับ(เลี้ยวเข้าไปเลย) พบพี่ยะครับ(ถ้าพิมผิดก็ขออภัยครับพี่)บอกว่าน้าเคไป ลองรถ ส่วนพี่ยะกำลังจูน cef 1j bo ครับ พี่เขาใจดีมากขนาดกำลังยุ่ง ยังดูแลสอบถาม ผม และยังช่วยค้นหาชุดสายไฟในอู่ให้ด้วย แต่ไม่มีครับ
พี่เขาบอกว่ามีอีกชุด เป็นของเจ้าของเดิมที่กำลังวาง2j vvti ใหม่ ตัวแรกพังครับ แต่เขาไม่ขายครับ พี่ยะจึงแนะนำให้ลองคุยกับเจ้าของรถดูครับ เผื่อเขาจะขายให้(ผมลุ้นมากเลย) พูดคุยอยู่สักครู่ จึงยอมขายครับ(ดีใจสุดๆ ) จึงได้ของกลับมาครับ แต่ก็ยังไม่เจอน้าเคเลยครับ ไว้คราวหลังรถเสร็จเมื่อไหร่จะเข้ามาเช็คสภาพครับ ตอนนี้ร้องเพลงรออย่างเดียวครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompol : 05-08-2010 เมื่อ 19:09.
sompol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sompol For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)